Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

Trang ChínhPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

KÍ ỨC....???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: KÍ ỨC....???   27/6/2009, 8:07 pm

[center]KÍ ỨC ĐẸP
[left]12 năm đến trường là 12 cuộc chia tay, nhưng sao hok có cuộc chia ly nào làm tôi lưu luyến và nhớ nhiu như năm cuối cấp 12cb1( lớp của tui đó) đến thế...?? Thật ra xa bạn bè cũng pun thật nhưng co lẽ tôi pùn vì 1 li do khác ma tôi tự nhủ rằng khó có thể lí giải... Tôi và ấy cũng đã có wa nhìu điều khó nói, nhìu khúc mắt và nhìu diều chưa giãi bày, jax mà...?? fai tam chia tay mỗi đứa đi tìm 1 lối đi riêng.... Hôm nay kí ức xưa, 1 kí ức đẹp ùa về tôi đã khóc và mong nó sẽ mãi bên mình..... ( tôi đang khóc pùn wa khi khác sẽ kể tip... hic)
http://miss-socola.hị.com
lucky_boy_91
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   27/6/2009, 8:46 pm

oh`...ko gì bùn khi chia tay lớp đâu...mình cũng vậy...hum chia tay...bùn ơi là buồn...huống gì chia tay ngwoif iu...cố gắng bạn nhé
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   28/6/2009, 2:22 pm

Vào những ngày giáp tết của năm 2008, không khí chung wanh bỗng dưng êm ã và hạnh phúc làm sao. Ngày 27 tết, tôi vẫn còn nhớ hình như tôi thấy người ấy khóc, giọt nước mắt ấy tự nhiên làm tôi hạnh phúc quá bởi vì tôi nhận thấy rằng tôi vẫn có 1 chút vị trí trong lòng người ấy... 2 đứa ngồi nói huyên thuyên trong wan nước, xung wanh tưởng chừng im lặng lắng nghe ca 2 trò chiện, tui thik như thế vì như thế tui mới có cơ hội nhìn và iu ấy nhìu hơn bao giờ hết.... Rời wan nước, 2 đứa dạo wanh chợ, chợ về đêm náo nhiệt và mang 1 sắc thái rất riêng cùa tết. Tui đưa người ấy cuốn nhật kí 2 đứa viết những ngày còn học
_ Nè..! Hoàng viết tiếp nha, những ngày sắp tới Hoàng....( tôi ngập ngừng khó hiu )
_ Sao...??
_ Uhm... Thì Hoang cứ viết những gì vui hay pùn trong những ngày tết này tụi mình hok gặp nhau, hiu chưa ngok...??
_ Oh... Ra là giậy, nhất định mình sẽ viết... Hì
_ Nhưng mà chut nữa Hoàng còn đi chơi joi bạn của Hoàng lỡ như tui nó lấy cuốn sổ của tụi mình đọc thì sao.. Nhất là thang Gấu( ban cua Hoàng) đó..Mình sợ..???
_ Hok có sao (Hoang nói như hiu tui đang sợ gì ) nó mà đụng vào mình sẽ cho nó ăn đấm ngay... Được chưa..?? Đừng có sợ mình giấu nó vào trong bụng nha...??
Thật ra mình hok fai sợ tụi nó đọc cuốn sổ này, chỉ vì mình sợ nếu tụi nó pit mình thik Hoàng thì có lẽ mình joi Hoàng sẽ có khoảng cách( tui đang nghĩ thầm )
_ Chài ( tui giả bộ ) .. thui đi ghê wa, để ra đi ông tướng...
Cả 2 cười nói suốt đoạn đường đến chỗ người ấy hẹn joi mấy đứa bạn uống cafe...
_ Ngũ ngon nha...( Hoàng nói nhưng hok jam nhìn tui )
_ Uh...
Tui muốn nói rằng hôm sau chúng ta lại như thế này nha, rằng ngày mai Hoàng có rảnh hok mình đi chơi..... Nhưng tui hok nói được, chán thật Wink
( Còn tiếp )
lucky_boy_91
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   28/6/2009, 6:17 pm

hay quá.....giống truyện quá....mối tình học trò hả////....thix thật....tiếp đi bạn ui....hấp dẫn quá
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   28/6/2009, 7:53 pm

Ngày 29 tết, ngồi trên xe về quê mà lòng tui cứ nghĩ mông lung đâu đó...?? Chả là tui có nghe tụi bạn bàn tình chiện đón giao thừa rùi những ngày tết sẽ đi đâu chơi... Nói chung là 1 hành trình hấp dẫn... hic.. Thế nhưng tui lai hok được tham ja, ông nội tui vừa mất, dưới quê chì còn mỗi bà nội đang bệnh và thằng cháu mới lớp 1, thật ra tui cũng muốn về thăm nội vì năm nào tui cũng về mà. Nhưng có 1 cái j đó vô hình níu kéo tui lại rất mạnh và rất thật. Về quê tui hok sao không si nghĩ ở đó hok pit tụi bạn chơi có vui hok..? Hok pit Hoàng có nhớ mình hok..? Hok pít giờ này Hoàng đang làm j ..? Và nhìu nhìu lắm. Đêm 30, Cùng mấy đứa em đi xem bắn pháo bông cũng hơi vui nhưng vẫn có chút nhàm chán đâu đó. Ngoài đường , xe cộ như kiến không có lối đi, chán cảnh chen chút tui bực dọc bảo tụi em về...? Về nhà, nỗi pùn càng sâu, tui cứ đợi 1 dòng tin nhắn của mấy đứa bạn có thể là tụi nó khoe joi tui la hôm nay đi chơi vui như thế nào tiếc là hok có tui ..chẳng hạn.. nhưng đợi mãi vẫn hok thấy. Tui pùn wa lấy vội dt
_ Trang hả..?? Sinh nhật con hậu vui hok..??
_ Uh..! Cũng vui, mày ở đó vui hok..? Nghe nói ở đó có bắn fao bông hả..? Mày có đi koi hok..?
_ Uh.. Có, nhưng tao làm biếng đi lắm, Hoàng có đó hok cho tao noi chien chut nghe..? ( tui diện cho Trang chỉ để nói chiện joi Hoang thui )
_ Uh.. Đọi tao chút...
_Alo.. Gì giậy Lộc..?
_ Hoàng hả..?( tự nhiên tui cảm thấy vui khi nghe tineng61 của Hoàng) Trên đó chắc vui lắm hả...?
_ Cũng bình thường tại có mấy đứa bạn cũ của Hậu nên hok được tự nhiên lắm. Lộc sao vui hok..??
_ Uh. cảm ơn đã wan tâm mình (nãy jo đợi có nhiu ) ở đây pun mun chết nè..Hic.
_ Sao pùn về quê có bà con, bạn bè rui được lì xì nữa... fai vui chứ..??
_ Èo.. Hok jam vui đâu, mà nè nhắc mới nhớ mai mốt tui về có lì xì cho tui hok..?
_ Trời có vụ này nữa... ok .. Nhất định, néu Lộc về
_ oh.. Chắc mùng 2 Lộc về tiện thể ăn sinh nhật con Giang luôn
_ Uh..
_ Giậy nha.. Chúc mừng năm mới bạn của tui...
_ Mình cũng chúc Lộc như jax...
Của nói chiện diễn ra cứ như thoảng wa nhưng tự nhiên tui vui lắm rất hạnh phúc.
Sáng mùng 2 tui lên xe về nhà mà lòng hăm hở lạ thường, càm giác như có cái gì đó rất ấm áp đang đợi mình ở nhà jax.. Rất vui...?
_ Trang hả..? Chiều nay tao lại rủ mày nha..?/
_ hôm nay mày về ah...? Ừa tao đợi...
Đêm đó, sinh nhật Giang không khí vui vẻ mọi người ai nấy đều có niềm vui riêng.. con nhỏ Kim Anh hăm hở bên người iu mới, con Hậu thì hạnh phúc vì có người ngày đêm để ý... VÀ nhìu chiện vui nữa. Ra về, tui muốn được đi chung xe joi Hoàng nên giả bộ nhân từ
_ Trang mày đi 1 mình nha cho thoải mái, joi lai tao joi m đi chung dễ bị hiểu lầm..Hì
_ Rùi mày đi joi ai pa..??
_ uhm.. Tao đi joi Hoàng cũng được tại nó đi 1 mình..Jax nha..
_ Hoàng...( vừa kêu mà tui bỗng cười thầm trong bụng) Mình đi chung nha..?/
_ Sao hok đi joi Trang, đi xe điện cho đỡ mệt, đi joi mình là fai đap xe tip đó nha..??
_ Có muốn cho tui đi cùng hok thì nói đại đi...??
_uh. Thì đi, làm gi khó tính jax....
Cảm giác hạnh phúc tràn ngập trong tui, có 1 cái j đó làm tui cảm nhận được rằng tui đã iu Hoàng. Tui rất muốn ôm Hoàng, ôm thật chặt, nhưng sao khó wa, không fai tui là 1 kẻ nhát gan mà là vì tui không muốn mọi người si nghĩ và có ánh mắt kì lạ về fia 2 đứa... Cứ thế chúng tui cứ chạy êm ã và tui cảm nhận rằng phố phường đêm không lạnh như người ta nghĩ.
( còn tip..Hì)
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   29/6/2009, 7:32 pm

Những ngày tháng tip theo thật hạnh phúc, giữa chúng tui dường như có 1 cái gì đó thật gần nhau hơn và có phần hiểu nhau hơn.
_ Mai thức sớm mình lai rủ đi học nha ( Tui mở lời khi cả 2 dạo phố )
_ Uhm`.... Cũng được..
_ Sao hok thik hả..?? Hok thik thì nói đại đi để người ta khỏi lại chài..?
_ Hên xui đi...??
Thật sự tui rất ghét cái từ này " hên xui", sao lại nói giậy..? Người ta chỉ muốn pit được hay không, ừa hay thôi, jax mà... Hơi bực tui đánh 1 cái rõ đau vào lưng Hoàng
_ Ây da...đau..
_ Ai mà hok pit đau, ai biểu người ta hỏi hok chịu trả lời đàng hoàng chi...?
_ Trả lời đàng hoàng là sao a 2..? Mình chỉ sợ mai ngũ trễ khi Lộc lại mắc công fai đợi
_ Ok.. Tui sẽ có cách của tui đừng lo...
Cau chiện bỗng dừng lại ở đó, có 1 cái gì đó rất sáng và đẹp cứ hiện lên trong tâm trí tui, tui vẫn chưa thể ôm Hoàng dù rất muốn, 2 đứa con trai ôm nhau có sao đâu nhỉ..?? Nhưng với tui thì đó fai là 1 sự can đảm lắm vì tui sợ tui chỉ ôm Hoàng được 1 lần thui ( Hơi tham nhỉ )
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   30/6/2009, 1:51 pm

Mỗi ngày đối với tui là 1 niềm vui, chỉ mong sẽ được ở bên Hoàng, được cảm nhận cái ấm áp và hạnh phúc của cuộc đời mình. Cứ như thường lệ, cứ tờ mờ sáng là tui lại bận rộn nào là sắp xếp tập vở, ủi đồ, và phải gọi điện đánh thức con sâu lười nữa
_ Eh.. Thức được rùi, bữa nay có bài kiểm tra nấu ăn đó a 2
_ Uh... ( Nghe jong là pit sau khi nói chiện xong sẽ ngã lăn ra ngũ tip cho koi)
_ ( Tôi gắt ) Nè.. Giậy đó nghe, tui lại liền đó...
_ Uh....( Hắn cúp máy )
Tuy hơi có bực mình, nhưng tui thik như jax lắm cứ như tui và Hoàng rất thân và Hoàng rất nghe lời tui jax ( nghĩ có nhiu thui mà tui cảm thấy iu đời lạ thường ). Sáng, không khí trong lành quá, chiếc xe điện chạy bon bon hăm hở tiến về fia trước, hình như nó pit có cái gi đó đang đợi nó jax. Đến con hẻm nha Hoàng tui ngần ngại không vào( từ trước đến giờ tui it vào nhà Hoàng lắm chỉ đứng đợi o trước hẻm ), nhưng đợi mãi sao mà lâu wa_ tui nghĩ thầm, linh cảm mách bảo có chiện hok hay, diện thoại thì hok pắt máy pi jo tui đã hiu.... Tui chạy thắng vào nhà Hoàng, 1 cảnh tượng hải hùng đang phơi bày, trời ah hắn ta vẫn còn trùm chăng ngủ. Bắt mình fai đợi nãy giờ mà còn nắm ngũ ngon lành, tên này chán sống rùi mà
_ Eh.. Giậy..giậy( vừa keu tui vừa kéo tấm chăn, nó quấn vào cơ thể Hoàng thật chặt đủ hiu anh chàng này lười đến cỡ nào)
Kêu mãi chẳng thấy hắn nhúc nhích, wa bực tui đánh tới tấp vào cái mềm. Hình như hắn pít đau hay sao, cục cựa mãi mới tỉnh
_ Trời.. ngon wa hén..? pit mấy giờ rui hok ong tướng, bữa nay có bài kt đó, còn hok giậy đi, hay đợi tui đánh mới chiu giậy...??
Hoàng chỉ cười, nụ cười thật đẹp dường như tui bị chính nụ cười và con người dễ giận nhưng cũng dễ tha của Hoàng làm rung động ngay cái ngày đầu tụi tui ngồi cạnh nhau. Nhìn đống chăn mền, theo phản xạ tui gấp lại chúng sắp xếp ngay ngắn( hì cứ nghĩ mình là vợ cua Hoàng jax )
_ Nè... Lẹ đi a 2, có đánh răng thui cũng lâu nữa trễ giờ là bị trừ điêm đó
Xong đâu vào đấy cả 2 du hành đến trường, tui cảm thấy hạnh phúc wa, ước gì tui và Hoàng sẽ mãi như thế này. Nhưng có lẽ thời gian sẽ làm thay đổi tất cả.....
Wink
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   1/7/2009, 7:31 am

thay đổi sao tip nua đi, mà lên mạng giờ linh hén, ngay giờ tui ngủ trưa mí, tắt máy mí ghê, hiiii
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   1/7/2009, 12:32 pm

Thời gian luôn làm người ta thay đổi, 1 chút hay tất cả. Tui cung dần thay đổi, mạnh mẽ và có 1 cái gì đó gan góc hơn, tui và Hoàng cũng thân nhau hơn, tui wan tam đền Hoàng nhiu hơn trước, lúc nào cũng muốn được ở bên Hoàng rất gần và rất thân. Tui đã ôm Hoàng, cái lần đầu ấy thật bỡ ngỡ, ngạc nhiên, tui không tin vòng tay mình đã ôm Hoàng, trong giây phút đó tui không còn nghĩ đến ánh mắt của mọi người, chỉ muốn mọi người hiu tui không sợ nữa. Rồi những ngày tháng hạnh phúc của tui cứ lặng lẽ trôi nhẹ và rất nhẹ. Cứ chiều, khi tan trường, tui và Hoàng lại nhong nhong trên chiếc xe đạp đi khắp phố, ban đầu còn bị mấy đứa bạn chọc nhưng dần cũng wen. Những ngày tháng sau, có thể là 1 thiên đường mà tui tự đặt tên cho nó là " Xe đạp " vì những kỉ niệm của 2 đứa là tren chiếc xe đạp rất mộc mạc và chân thật.
_ Alo... Xong chưa, đang ở ngoài trước nè, lẹ đi...
_ Xong rùi nè ( Hoàng cúp máy cái rụp sợ tui tốn tiền hay sao oh)
_ Cái tên này, diện thấy sợ, mình đã gọi điện báo trước jax mà còn để mình đợi nữa lát ra pit tay... ( tui nghĩ ngợi trong bụng và dự tính chiện ác heheh )
Hoàng ra, lúc nào cũng cười ( cười mỉm ), nước da đen, cắp mắt hơi đa tình với đôi lông mi cong và dài như con gái jax trông Hoàng rất dễ thương. Tự nhiên nhìn thấy Hoàng là tui lại quên mình vừa nghĩ gì và sẽ làm gì
_ Làm gì lâu jax, ngày nào cũng bắt người ta đợi
hoàng chỉ cười rùi leo lên xe chạy vù vù, tui thik cái mùi hương của Hoàng dịu và hơi ngot ngào
_ Nè... ( tui đưa Hoàng 1 viên kẹo, ngày nào cũng jax cứ như là 1 thói wen khó bỏ )
_ Cảm ơn....
2 đứa long nhong khắp phố, tui thật hạnh phuc vì giờ đã có Hòang trong vòng tay rất ấm và rất gần
_ Mai mốt, khi nào nhớ Lộc, Hoàng sẽ nhai kẹo này....
_ Trời, jax ra tui la cục kẹo trong mắt ông hả..??( tui cam thấy vui khi nghe câu đó nhưng giả vờ tru chéo )
Phố phường như nghiêng mình theo 2 đứa, phút chốc có những cơn gió làm tui giật mình và ôm Hoàng chặt hơn chặt lắm vì tui cảm nhận được trái tim Hoàng đập như thế nào.....
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   1/7/2009, 7:32 pm

Năm 12, sắp sửa phải chia tay tất cả có thể là những ngọt ngào nhất nhưng cũng có thể là những nỗi pùn khó nói nhất. Với tui đáng lẽ nó fai la giây phút tuyệt vời nhất, hạnh phúc nhất thế nhưng cuộc sống không fai lúc nào cũng như ngừoi ta nghĩ toàn vẹn và đẹp đẽ. Những ngày tháng hồn nhiên và vui tưoi nhất của thời học sinh không chỉ là tình bạn mà nó còn để lại 1 kí ức khó phai về " Tình đầu " thật đẹp nhưng thật pùn vì người ta vẫn nói " Tình đầu là tình không thành " mà...?? Nhưng thật ra tui vẫn cứ tham lam cho bản thân mình, cứ muốn níu lấy wa khứ đo 1 cách mù quáng nhất. Thật ra những ngày tháng wa tui rất hạnh phúc dường như là cao trào của hạnh phúc jax, có 1 cái gì đó thôi thúc tui mỗi ngày làm tui iu cuộc sống này lắm nhất là khi bên người tui iu. Nhưng thật ra sự thật là từ khi lên lớp 12 đến nay cảm nhận của riêng tui về tình cảm 2 đứa dường như pi jo` xa và có khoảng cách. Chúng tui không còn bên nhau mỗi khi tan trường, không được ngồi sau xe để trò chiện cùng Hoàng, có 1 cái gì đó cứ tách chúng tui ra khỏi nhau và những ngày tháng vui vẽ dần dần biến mất, mà tui cảm nhận rằng khó way lại rất khó...
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   1/7/2009, 8:09 pm

số phận con người 1 phần là do ơn trên định sẳn bạn àh, chúng ta chỉ có thể thay đổi 1 phần nào đó trong cuộc đời chúng ta mà thôy, vì vậy chuyện j đến sẽ đến, nhìu khi duyên kíp đưa đẫy đẩy đưa, 2 đứa của bạn trở lại như xưa, mà nhìu khi còn có kết quả bất ngờ. hii hãy vững tin vào tương lai của chúng ta
bO_sMilE
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   2/7/2009, 4:33 pm

hì hì 1 ý hay nhỡ....hay hơn cả Blog...như 1 trag nhật kí, ghj lại hết nhữg kỉ niệm của mìh, tuy hok hay hok đẹp với ng` khác nhưg lun đẹp nhất trog lòg mìh...phải chi mìh cũng như bạn, lập đc 1 2pic ghj hết lại nhữg kỉ niệm của mìh, nhưg với mìh chả dzì là đẹp, chả dzì thơ mộg như nhữg trag truyện nên nhữg kỉ niệm đơn giản chỉ đẹp và sốg trog đầu mìh mừh thui ^^
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   2/7/2009, 5:37 pm

tối ngày ku ru trong nhà, có j đâu mà để viết
bO_sMilE
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   3/7/2009, 3:15 pm

ế ế a nói ai suốt ngày ku ru trog nhà thế....ng` ta ku ru dzì ng` ta làm con ngoan...ai như mí đứa nào đếy suốt ngày chạy nhog nhog ngoài đg`....nói ra kái đg` nào cũng bjk...đy chơy thí ghê lun :|
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   3/7/2009, 7:39 pm

chày haaa, đường j cũng bít càng tốt mai mốt mí người có bị lạc ở đâu thì còn bít để mà đến bắt cóc, hahaha.
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   3/7/2009, 7:40 pm

@lộc nak kể típ đi, xin lũi đã làm lộc mất hứng. hii, sorry nha
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   3/7/2009, 8:14 pm

Trong tiềm thức của mình chưa có lần sinh nhật nào đáng nhớ chỉ là thoáng vui rùi nhanh chóng vụt biến. Vẫn mong có 1 ngày được cùng người mình iu dạo biển về đêm ngay trong lần sinh nhật thứ 20 của mình. Thật ra, nói ra thì chẳng có gì hay và đẹp, đã 2 lần không được ăn sinh nhật cùng Hoàng cái cảm giác chỉ giả vờ vui cho wa đêm sinh nhật cùng mi đứa bạn chẳng lẽ lại pun khi mi đứa nó làm cho mình sinh nhật nhỉ..?? Tui vẫn mong sẽ có 1 ngày được thổi nến và cắt bánh kem bên cạnh Hoàng, nhưng có lẽ điều đó pi giờ chì là 1 sự ham muốn không thể nào có được. Năm nào tui cũng nhận được wa` của Hoàng nhưng thật ra tui chưa bao jo` vui cả, chỉ là có chút gì đó mừng vì Hoàng vẫn nhớ đến sinh nhật mình giậy thui.... Năm nay tui cũng nhận được wa` nhưng là tặng bằng 1 cách khác, mà thật ra tui chẳng thấy vui gì
Điện thoại reo làm tui giật cả mình, đang học bài để mai thi tốt nghiệp bữa đầu tiên
_ Alo..! Gì giậy Nhân sao hôm nay rảnh rỗi điện cho tui jax..??
_ Đang ở đâu giậy...??
_ Ở nhà, có gì hok ông...??
_ Ra trước nhà đi, mình đang lại gần đến nhà rùi đó
_ Gì nữa òy ông nội, thui nghe đừng có dụ tui, không bao giờ đâu...??
_ Thật. lẹ đi...
Thật sự tui hok tin nhưng vẫn cứ ra, tui nghĩ chắc tên này muốn rủ mình đi chơi hay sao... Chưa ra đến cửa hắn ta đã xông vào gần tới nhà..
_ Nè... Quà của thằng Hoàng gởi đó...
_ Uhm`... Hoàng đâu rùi...??
_ nó ở ngoài trước kìa. thui mình về nha..??
Tui không kịp nói lời cảm ơn thì hắn biến mất. Có 1 cái gì đó hụt hẫng kì lạ thoáng wa trong tui, thật là chỉ tặng mình món wa` cho có nhưng lại đả wa sinh nhật mình 2 ngày mới tặng thật là...?? Tui chẳng pit nói gì hay nghĩ gì, thật ra tui buồn lắm nghĩ lại cảm thấy mình thật cô đơn và bất hạnh, 1 người luôn chạy theo cái không có thật, chẳng bao giờ Hoàng hiểu mình cần gì, thật ra chỉ cần Hoàng gọi điện hay nhắn 1 tin chúc mừng mình là mình hạnh phúc nhất tren đời ít ra như giậy cũng là tự tay Hoàng chúc mừng mình. Nghĩ đến những gì mình làm tự nhiên nước mắt cứ trào ra, sinh nhật Hoàng mình cặm cụi xếp từng cánh sao, xếp từng con hạc, tự tay gói quà đến độ đứt tay mà còn hok pit dường như lúc đó cảm thấy hạnh phúc vì sắp tặng người mình iu món wa` có ý nghĩa như jax... Điện lên tổng đài tặng cho Hoàng bài hát sinh nhật đẻ mong Hoàng sẽ cười khi nghe bài hát đó. Thật pùn vì tất cả những gì mình làm với Hoàng chỉ là những điều bình thường nhất. Nghĩ cũng hay thật, từ trước đến giờ mình chưa bao giờ như giậy cứ như 1 kẻ nghiện không lối thoát..
_ Hoàng nè.. Có bao giờ Hoàng nghĩ mình có thể chết vì người mình iu chưa...??
_ Không bao giờ, làm như giậy là bất hiếu lắm, tự nhiên ba mẹ mình đẻ ra để mình chết vì 1 đứa khác thì thật ngu ngok....
Nghe Hoàng nói tui không nói gì chỉ cười, có ai pit tui đã từng nghĩ tui sẽ chết vì Hoàng nếu như ông trời muốn như giây chỉ đổi lấy những ngày bên Hoàng như thế này. Giậy ra mình là 1 đứa bất hiếu và ngu ngốc nhất... Embarassed
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   3/7/2009, 8:56 pm

hoo, bị sock nặng lun, hiiii, lau lau viết lại chuyện quá khứ cũng tốt, giúp ta ôn lại kỷ niệm, nhưng mà có điều nó cũng nhắc chúng ta những chuyện ko vui. huu
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   4/7/2009, 11:37 am

Đã lâu lắm cũng hok nhớ là từ bao giờ mình đã wen với cái cảm giác cô đơn 1 mình. Chì là bây giờ không có ai để mình wan tâm nữa. Ngày liên hoan cuối năm, 1 kỉ niệm đẹp của đời mình với tụi bạn nối khố, những giọt nước mắt học trò của tụi bạn lăn dài khi nghe con Phương hát.." Thời gian trôi wa mau chỉ còn lại những kỉ niệm, kỉ niệm than iu ơi sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô, bạn bè mến thương ơi sẽ còn nhớ những lúc giận hờn để rùi mai chia xa lòng chợt dâng niềm thiết tha, nhớ bạn bè nhớ mái trường xưa... ". Tui vẫn còn nhớ người " mít ướt " đầu tiên là Hoàng, không ngờ người âm trì như hắn lại mau nước mắt như giậy...?? Hôm đó tui không tài nào khóc được, chỉ là tui không muốn khóc, fai để lại trong mọi người mình vẫn là 1 lớp trưởng vui tính chứ..?
Thời gian cũng dần trôi, hôm nay đã lâu lắm mình chưa gặp Hoàng, chạy zong zong wanh chợ mong sẽ gặp Hoàng ở chỗ cũ, chỗ mà ngày nào Hoàng cũng ngồi uống cafe joi mi đứa bạn. Nhưng có lẽ sẽ rất lâu chúng tui mới có thể gặp lại, Hoàng đi học ở chỗ khác cắt mọi liên lạc với bạn bè, nghĩ cũng pùn đã lâu không gặp nhau pi jo` người ta đi không báo 1 lời mà mình thì vẫn cứ nhớ....
Tối, trời rất lạnh, cái cảm giác se se thật pun` và cô đơn. Tui lang thang trên con đường ngày xưa, con đường đầy kỉ niệm, dường như wanh đây có hình bóng ngày nào của 2 đứa, rất hạnh phúc và rất ấm áp...
_ Trời ah... Hoàng có nghĩ bữa nào mà mình hẹn trước đi chơi thì trời thường hay mưa hok...??
_ Giậy hả....
Mưa, là 1 tràng những kỉ niệm đẹp, trong mưa tui ôm Hoàng thật chặt để cảm nhận hơi ấm của người mình iu như thế nào, thật ấm và thật hạnh phúc, chúng tui chỉ có thể dừng lại ở cái ôm thật chặt đó và không bao giờ đi xa hơn..
Tui rất thik nghe Hoàng hát, Hoàng hát rất hay jong như tre kon jax, hơi ngọng nhưng giong rất cao, 2 đứa thường hát nghêu ngao tren chiếc xe đi khắp nơi, tui đóng vai trò nhắc tuồng cho Hoàng... hì. Nghĩ lại thật vui cứ như 2 đứa trong bệnh viện tâm thần mới ra jax... Nhưng nói gì thì nói, bên cạnh Hoàng tui chưa bao giờ pùn chỉ là hạnh phúc và những giọt nước mắt cô đơn Hoàng mang lại Wink
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   4/7/2009, 7:50 pm

vô duyên tý nha, càng đọc càng thấy giống trong tỉu thuyết quá, hiii
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   5/7/2009, 12:07 pm

Người ta cứ nói cứ đi vào câu chiện tình iu mới pit thế nào là nỗi khổ của ái tình, thần cupi không bao giờ bắn 2 mũi tên về 2 người khi ông chưa pit họ iu nhau như thế nào, say đắm, nồng nàn hay đang ở cao trào của tình iu. Tui vẫn mong 1 ngày được gặp ông thần tình ái huyền diệu này để xin ông ta 1 điều duy nhất là " Hãy cho tui được sống trong tình iu 1 lần thui..." Embarassed
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   17/7/2009, 8:52 pm

Tôi đã nói nếu như cho tui gặp 1 tình iu khác chắc tui sẽ quên đi tình iu mà tui đơn phương mang từ trước đến nay. Nhưng cuộc sống này vốn dĩ không như người ta nghĩ, không ai có thể đoán trước tương lai, cũng chẳng ai có thể đi đến con đường tình iu bằng con đường tắt nào. Có thể là tui quá bi wan nhưng tui đã thử đón nhận 1 tình iu mới bằng con tim mình nhưng không được, ngày đầu tiên bên người ấy tự nhiên tui pùn vô cùng, 1 nỗi pùn mà chẳng ai hiểu nỗi mà có thể ngay cả bản thân tui cũng chẳng hiểu hết tui cần gì...?? Chẳng lẽ tui nói rằng tui vẫn chưa quên tình iu đầu tiên của mình..? Hay nói tui không cần ai ngoìa người đó trong cuộc đời tui..? Có chăng đó chỉ là những lời ngụy biện cho bản thân mà thui. Thật ra để quên đi 1 cuộc tình đơn thuần chỉ là từ 1 fia để đón nhận 1 tình iu mới đẹp và hạnh phúc hơn thì rất dễ, nhưng người ta phải làm sao đối diện với sự thật đó thì còn là 1 vấn đề. Những ngày tháng wa dù rất ngắn, rất mong manh và rất dễ phai nhòa nhưng sao trong trái tim tui vẫn âm ĩ cháy 1 ngọn lửa khát khao kì lạ, tui mong mỏi vô thức 1 cái gì đó khó hiểu. Ngồi ngẫm nghĩ mới thấy thật ra đó chỉ là 1 cái gì đó vô hình nhưng lại có 1 sức mạnh to lớn kì lạ, nó cứ cuốn người ta đi vào và bất ngờ đẩy họ ra, thật ra cũng chẳng cần thứ vô hình đó đẩy ra tui cũng đang muốn thoát khỏi nó từ lâu, nhưng có thể giữa ranh giới lí trí và tình cảm ngay cả bản thân tui vẫn chưa thể giải mã được nó.... Wink
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   18/7/2009, 11:47 am

Ngoài trời mưa vẫn cứ rơi, nhìn hạt mưa dăng khắp phố, nhìn dòng người qua lại, đâu đó có những đứa trẻ long nhong khắp nơi cùng với nụ cười trẻ kon đang đùa nghịch dưới mưa, cái cảm giác được thỏa thích vũng vẫy dưới trời mưa thật thú vị. Nhớ ngày nào cùng đám bạn nài nĩ thầy dạy địa để được đi tắm mưa, cả bọn chạy xe khắp phố rồi vòng khắp nơi ngoài bãi biển vừa tắm biển vừa tắm mưa, thật vui. Tôi vẫn nhớ cái cảm giác ôm Hoàng chạy trong cơn mưa, thật lạnh nhưng thật hạnh phúc, dường như tui muốn ôm mãi như thế, tui ước gì con đường về thật dài thật dài. Ngày tháng bên Hoàng là những ngày thang hạnh phúc và có nhiều kỉ niệm dưới mưa. Dường như mưa là kí ức không dễ phai trong suy nghĩ nhỏ bé của bản thn6 tui... Embarassed
lucky_boy_91
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   20/7/2009, 6:45 am

thật là kí ức đẹp nhỉ..................hix
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   29/7/2009, 7:59 pm

Mai Hoàng lên sài gòn rồi, đêm qua tụi bạn rủ nhau tổ chức bữa tiệc cho Hoàng xem như chúc Hoàng may mắn. MẶc dù rất muốn tham gia, nhưng không hiểu tại sao tui vẫn không thể đến đó, tui diện lí do là đau bụng nên không đi được. Đêm đó tui đã trằn trọc mãi về cách làm của mình, tại sao suy nghĩ và hành động của mình lại mâu thuẫn đến giậy...?? Thật ra mày muốn gì hả Lộc...??
Tui biết cái cảm giác vừa vui vừa buồn rời rợi của ngày hôm đó, bên Hoàng tui không còn vui vẻ và hồn nhiên như ngày nào, chẳng phải tui đã hết iu Hoàng mà tại tui không muốn Hoàng phải khó xử, đến giờ tình bạn thân mà ngày nào nối liền giữa 2 đứa đã dần biến mất có chăng là sợi dây vô thức muốn chiếm lấy tui và muốn tui từ bỏ Hoàng..?? Thật sự, đêm đó tui muốn ôm lấy Hoàng để mặc cho mọi thứ xung quanh nhưng lí trí đã ngăn tui lại vì tui biết nếu tui làm giậy sẽ không còn cơ hội bên Hoàng, chưa bao giờ tui lại thấy mình hèn nhát đến giậy, chỉ muốn nói rằng " Hoàng đi làm có tốt hok... Trên đó Hoàng có wen bạn bè gì không... Sao lại về sớm giậy...?? Thế mà chẳng nói được 1 lời, không khí bỗng dưng chùn lại dường như bỏ mặc tui giây....
Rồi hôm nay, Hoàng đi xa mà lòng không thể nói được 1 lời " Hoàng nhớ giữ gìn sức khỏe nha, có gì alo cho mình, mình sẽ luôn ở bên Hoàng... ". Nếu như được quay lại tui xin được nhìn thấy Hoàng 1 lần nữa và sẽ ôm Hoàng....
Hoàng ơi.... Lộc viết những dòng tin này là những gì Lộc muốn nói, dù biết rằng mãi mãi Hoàng cũng không thể nghe được đâu, nhưng mong rằng 1 lần, 1 lần thôi Hoàng sẽ hiểu Lộc... Hôm nay tự nhiên Lộc nhớ Hoàng, nhớ nhiều lắm. Con người ta thật khó hiểu tại sao không cố giữ cái mà người ta iu đến khi mất đi mới thấy nó quan trọng như thế nào, giờ đây Lộc chỉ còn có thể chúc Hoàng ở nơi xa ấy Hoàng sẽ tìm được hạnh phúc, tìm được cho mình 1 niềm vui và nơi đây Lộc vẫn luôn nhớ đến Hoàng nhớ đến 1 người đã mang lại hạnh phúc cho mình..... Embarassed
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   

KÍ ỨC....???
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next