Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

IndexPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

KÍ ỨC....???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
lucky_boy_91
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   29/7/2009, 8:46 pm

Hi vọng Lộc sẽ hiểu Hoàng....cố gắng lên bạn nha
extremeboyz
Bắt tay làm wen
Bắt tay làm wen

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   30/7/2009, 12:16 am

good luck to you, đi ngủ thuiiiiiiiii
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   31/7/2009, 3:12 pm

Có những điều mà không phải lúc nào người ta cũng có thể lãng quên nó nhưng cũng có những việc cần ai đó hãy cho nó vào kí ức. Một kí ức đẹp ai mà hok muốn giữ mãi nhỉ, có chăng thì đó là 1 kỉ niệm nhỏ nhoi 1 thời đi qua của ai đó. Như Lộc chẳng hạn, cứ nghĩ thời gian sẽ làm lành vết thương ngày nào thế mà ngày ngày nó vẫn cứ âm ĩ đau, nỗi đau cứ thế hành hạ bản thân Lộc cũng chẳng hiểu phải làm thế nào nữa. Những ngày qua có 1 cái gì đó buồn buồn cứ ẩn chứa trong cơ thể không tài nào bày tỏ được....
Tại sao Hoàng lại trở về..?? Tại sao lại để tôi và Hoàng phải trở thành 2 kẻ xa lạ như hôm nay...?? Tại sao tui không thể nói " 3 chữ " với Hoàng...???
Cũng vì nỗi nhớ ấy quá lớn khiến tui bị dằng vặc từng ngày, đêm nay tui đã mơ... Mơ 1 giấc mơ đẹp vô cùng.. Tui lại được gần bên Hoàng, được nghe Hoàng kể những câu chiện nhí nhố, được tựa đầu vào vai Hoàng.... Hai người long nhong khắp phố trên chiếc xe ngày nào, Hoàng đã hát " Về nhà làm gì khi đau thương giày xéo cõi lòng đã cất bước ra đi em chớ có hoài, cho dẫu ước muốn không thành em tiếc thương chi cho buồn hơn hãy cố quên hết đi nào..?? ". Bài hát mà ngày xưa Hoàng vẫn thường hát cho tui nghe mỗi khi tui buồn, dù là trong mơ nhưng tui cảm nhận tim tui vui xiết bao, nụ cười chất chứa trong giấc mơ....
Làm sao để nói lên tui iu HOàng nhiều lắm, làm sao vơi bớt cơn đau này vì mất Hoàng, là hạnh phúc khi Hoàng cười khóc khi Hoàng buồn.... doi trái tim chung nhịp nhớ thương..
Và tui chỉ biết iu Hoàng iu Hoàng nhiều lắm, dù cho bão tố phong ba nghìn trùng đổi thay. Thật may mắn cho tui đuọc có Hoàng trong đời.....
Giấc mơ cũng chỉ là giấc mơ.... Embarassed
http://miss-socola.hị.com
darkboy
Bắt tay làm wen
Bắt tay làm wen

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   11/8/2009, 7:30 pm

Hihih lovely yêu dấu ơi, sory đến giờ mới đọc câu chuyện của bạn, mà mình cũng già cả rùi đọc truyện mà cứ đứt đoạn thế này vài lần chắc chết quá choang . Mà dù sao đọc xong rùi cũng thấy đâu đó vài hình ảnh của mỉnh trong đó, cuộc sống là thế ko bao giờ được cái gọi là trọn vẹn, nhưng dù thế nào đi nữa kí ức học trò của bạn cũng thật đáng nhớ đúng ko nè. lovelove
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   12/8/2009, 10:27 am

Laughing Thanks nha, mong được mọi ngưới wan tam hơn, chúc mọi ngưới luôn hạnh phúc nhoa... luv
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   23/8/2009, 11:45 am

Ôi trời ơi.... Thời gian ơi sao mi vô tình quá, đã đi qua những ngày tháng xưa đem theo những kỉ niệm thì tại sao không mang đi luôn hình ảnh người ấy, tại sao ta vẫn cứ nhớ mong mãi 1 người, 1 người mà từ sâu trong kí ức, sâu trong những ngăn rất nhỏ của trái tim vẫn cứ lưu giữ hính ảnh của ấy_ Hoàng.
Đêm qua, sau khi viết vài dòng nhật kí trên blog riêng của mình, có vài từ tôi đã nhắc đến Hoàng, thật ra tôi muốn thông qua 1 chương trình để gởi tặng Hoàng bài hát mà Hoàng và tôi thik nhất " Nhật Kí " Và cũng bày tỏ tình cảm của mình biết đâu ở 1 nơi xa thật xa đó Hoàng nghe được... Rời khỏi màn hình vi tính, tôi 1 mình dạo phố, cũng chẳng buồn đi con đường ngày xưa đầy kỉ niệm, trong lòng chất chứa những cảm xúc khó tả. LAng thang mãi tôi cũng ra đến chợ, vì không thik cảnh nhộn nhịp chợ về đêm tôi rẽ sang con đường khác, con đường rất gần nơi Hoàng hay uống cafe. thật tình cờ, không pit trời xui đất khiến sao mà hình như có linh tính mách bảo Hoàng đang ở rất gần mình, thật vậy tôi nghe rõ mồn một tiếng Hoàng văng vẳng phía sau tôi. Vẫn như ngày nào, Hoàng chẳng có chút gì thay đổi, Hoàng rủ tôi sang quán nước uống cafe cùng.... Trời ạ, tôi dám đi mới lạ, chỉ nhìn Hoàng cười và kèm theo ánh mắt ngạc nhiên không tin... Tôi viện lí do từ chối
_ Thôi, Lộc đi rủ pé Trang đi chơi cùng rồi
Thật ra tôi cũng muốn nói chiện với Hoàng nhiều lắm, muốn hỏi thăm công việc của Hoàng vì nghe nói Hoàng vẫn chưa có công việc ổn định lắm. Nhưng thật sự mà nói đứng trước Hoàng tôi tự nhiên trở thành 1 người khác, nhút nhát và e thẹn ghê lắm..hì.
Thật là chẳng ai nói trước chiện gì sắp tới, cứ để ông trời sắp đặt cho riêng mình, tôi tin rồi 1 ngày kí ức của tôi sẽ phai nhòa khi Hoàng và tôi mỗi người có 1 lối đi hạnh phúc riêng mà khi trái tim toi trở về vạch xuất phát... Embarassed
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   28/8/2009, 3:41 pm

Tôi muốn kể 1 chút về niềm vui của mình... Hôm qua, tôi gọi điện cho người ma tôi không bao giờ nghĩ sẽ nói được chiện gì khi nghe tiếng, kể từ ngày ấy tôi đã không còn cái kiểu sáng cũng gọi, trưa cũng nhắn và tối lại đi tìm. Không pit sao cái cảm giác wan tâm 1 ai đó với tôi bay giờ thật chán nãn.. Nhưng sao hôm nay tôi lại cảm thấy mình muốn nói chiện cùng Hoàng, từ cái hôm Hoàng về đến giờ tự nhiên cảm thấy nhơ nhớ làm sao đấy...
_ Alo.... Nghe nè Lộc..
_ Oh.. oh Hoàng hả..??
_ Ừ, xin lỗi vì hôm qua hok trả lời tin nhắn được tại máy hết tiền...
_ Hok sao mà... Zao này vẫn khỏe chứ..??
_ Khỏe, hôm nào Lộc với Hậu đi uống nước joi Hoàng nha...
_ Để koi sao, dạo này Hậu bận lắm còn Lộc thì ít ra đường nên.. ( nói dóc thôi chứ ngày nào tui hok đi chơi là hok sống nổi đó )
_ VÀi pữa nữa Hoàng lên Sài Gòn làm rồi
_ ỦA nghe nói lần trước lên đó làm rồi mà, chưa tìm được việc hả..?/
_ Hok fai hok có việc mà tại vì công việc hok phù hợp nên hok làm..
_ Oh`...
_ với lại đợt này lên đó Hoàng học bổ túc ban đêm để lấy lại bằng tốt nghiệp 12..
_ Oh`... Có ý chí ghê nha, tính năm sau thi đại học hok..??
_ Cũng chưa pit nữa, có cái bằng dù sao cũng có công việc tốt hơn chứ
Chà chà, cái tên cù lần này đã lâu không gặp ăn nói cứ như người trưởng thành jax..
_ Vậy thì Hoàng cố lên nha..
_ Chừng nào Lộc lên...?? Ở đâu..
_ Uhm... Cuối tháng này... Lộc học ở quận Phú Nhuận nè..
_ Hoàng cũng làm ở quận Phú Nhuận đó
_ Vậy hả.. ( Trùi ui, mừng we' không ngờ ông trời cũng cho tụi kon gần nhau ), vậy mai mốt lên đó khi nào rảnh tụi mình đi chơi nha...
_ Ừ...
_ Vậy nha, ppp...
_ Bye..
Thật hạnh phúc, không ngờ tui và Hoàng nói chiện thân nhau như ngày nào rồi... Tôi đang chuẩn pi lên kế hoạch cho những ngày sắp tới đó là phải làm 1 cái gì đó thật tuyệt vời trước khi đi Sài Gòn... Hẹn Hoàng đi chơi như mọi khi... Cool
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: KÍ ỨC....???   

KÍ ỨC....???
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2