Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

Trang ChínhPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

NGƯỜI THAY THẾ...!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: NGƯỜI THAY THẾ...!!!   13/7/2009, 11:25 am

" Và khi em biết em bắt đầu có cảm giác iu a, em fai tự nhủ lòng mình rằng chúng ta fai dừng lại. Em không thể từ bỏ người em iu dù khá nhiều thời gian trong ngày em dành để suy nghĩ về anh....."
Tôi với anh gặp nhau trên mạng, chỉ vu vơ chúng tui wen nhau. Tôi lên cần thơ thi đại học, chúng tui gặp nhau, nói chiện rất thân, vui vẽ và cũng rất hợp. Như có 1 cái gì đó khó hiểu chạy ngang wa lồng ngực tui tự nhủ anh sẽ là người bạn rất thân của tui. Anh tự nguyện làm xe ôm chở tui đi thi và chở tui về, dù rằng chúng tui chỉ là những người bạn ( đó là tui si nghĩ ) nhưng anh vẫn thường nói với tui: " Em, anh iu em...". Tui vẫn cứ tra lời mỗi 1 câu khi anh nói giậy " Kệ anh ". Rồi những ngày bên anh dù rất ngắn, chúng tui cũng có cãi nhau, có đánh nhau, có giận nhau ( anh bỏ tui đi chơi joi bạn, nhưng tui vẫn không chịu thua rủ bạn để đi chơi cùng ) cứ như là 1 cặp iu nhau jax, nghĩ cũng lạ với tui anh chỉ là 1 người thay thế nhưng lại là 1 người thay thế wan trọng.
Tui và anh chia tay nhau, đêm đó tui hát anh nghe những bài tình ca buồn mà tui pit, anh cũng buồn, anh nắm tay tui và đưa lên mặt anh
_ Em hãy cảm nhận khuôn mặt anh, anh muốn em không quên anh
Rồi anh hôn nhẹ lên tay tui, nụ hôn rất nhẹ và rất nồng. Cần Thơ về đêm it sao, nhưng hôm nay bỗng nhiều sao đến lạ, ngồi bên phòng 2 tâm hồn nhưng quyện vào nhau và hướng mắt về bầu trời kia. Trong đêm đó tui đã hát
" Em đã tự nhủ lòng mình rằng người em iu là người tốt nhất trên thế giới, thế nên em không cho phép mình có thời gian để tìm kiếm, bởi vì em sợ nếu em tìm kiếm em sẽ tìm thấy 1 người tốt hơn.. Chào anh người thay thế của em, chúc anh hạnh phúc..."
Tui cảm nhận lồng ngực rất đau, kì lạ sao tui cảm thấy mình bất hạnh và có lỗi. Tui tự nhủ tui không thể iu anh..... Embarassed
http://miss-socola.hị.com
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: NGƯỜI THAY THẾ...!!!   14/7/2009, 11:47 am

Đúng là cuộc sống này có những điều người ta không thể nào nói trước hết. Đã nhiều lần tui tự nhủ sẽ quên đi mối tình đơn phương ngày nào chỉ cần tui gặp được người thật lòng iu tui, chỉ cần người đó wan tâm tui, bên cạnh tui mỗi khi tui cô đơn có thể tui sẽ iu người đó nhiều hơn mối tình đầu... Thế nhưng khi gặp anh, tui mới cảm nhận rằng tất cả chỉ là giấc mơ, 1 giấc mơ tui chưa bao giờ nghĩ đến. Không đẹp, không dài, không có kết quả, có chăng chỉ là sự lợi dụng của cả 2 bên. Tui thì cô đơn cần người wan tâm và bên cạnh, còn anh thì đang gây chiến với người iu đang cần 1 người để chia sẻ. Và chúng tui trở thành 2 tâm hồn 1 trái tim, thời gian bên nhau rất ngắn nhưng tui cảm thấy trái tim tui đang đập lỗi nhịp, tui sợ và pùn mỗi khi bên anh, anh hỏi:
_Sao em pùn giậy..?? Hay không tin anh...??
Tui không nói, chỉ cười... tui vẫn pùn. Anh lại hỏi " em sao giậy, pùn gì nói anh nghe ..?? ". Ngập ngừng mãi tui mới cất thành lời
_Em nghĩ mình đang có lỗi joi người em iu...
Anh buông cánh tay đang quàng qua cổ tui, way mặt đi, tui cũng way đi tự nhên có cảm giác mình thật cô đơn, có 1 cái gì đó mâu thuẫn lắm cứ suy nghĩ mãi về mối tình đầu và về anh. Tui cố gắng nén nỗi đau vào thật sâu như để che đi 1 lỗ hỏng tinh thần jax. Bất ngờ anh way sang và ôm tui vào lòng, tui tựa đầu vào vai anh để cảm nhận tình iu anh mang lại nhưng tui vẫn nghĩ chúng tui chỉ là những người thay thế..
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: NGƯỜI THAY THẾ...!!!   15/7/2009, 11:14 am

Cứ hễ ngồi 1 mình là y như rằng tui lại cứ suy nghĩ, suy nghĩ về người mà tui cho là thay thế. Tui đã tự nhủ lòng chúng tui không bao giờ đến được joi nhau dù rằng chúng tui đã có những niềm vui và những ngày ngắn ngũi bên nhau. Thế nhưng tui không cho phép mình quên đi người mà tui từng iu và cũng từng hạnh phúc dù chỉ là đơn phương từ 1 fia, nhưng tui không thể nào chấp nhận anh, không thể nào từ bỏ hình ảnh về mối tình đầu. Người ta vẫn cho rằng khi ai đó đạt được cái mà người ta muốn có thể người ta sẽ thay đổi, tui không thể hiểu nổi ở thế giới của chúng ta nếu cố gắng từ bỏ tất cả thì có thể tìm được 1 tình iu chân thật không...? Có lẽ mãi sẽ chẳng ai tìm được đâu khi mà mọi người không bao giờ chiu ngồi với nhau cùng trò chiện vu vơ, đạp xe zong zong khu phố ngắm cảnh chiều buông hay dạo biển cùng nhau khi chiều về...hì.. Có thể tui nói ra điều đó mọi người cho là tui mơ mộng quá đáng, thật ra tui đã ấp ủ mong ước đó từ lâu bắt đầu từ những ngày tui gặp tình iu đầu đời của mình. Thời gian trôi, ai cũng thay đổi, tui cũng giậy thay đổi vì tui muốn tìm kiếm nhưng cũng muốn mình sẽ cô đơn mãi mãi. Và khi tui gặp được anh dù rằng anh tìm đến tui chỉ là anh hiếu kì và muốn quên người iu nhưng tui vẫn hi vọng anh sẽ iu tui, thế nhưng gần bân anh tui cũng chợt nhận ra anh cũng giống bao người ở thế giới này, tự nhiên tui cảm thấy có lỗi và lạc lõng quá, thì ra chúng tui đến với nhau chỉ là lợi dụng nhau, thật ra tui cũng hiểu nhưng giả vờ bỏ wa suy nghĩ đó chỉ với mong muốn đơn giản anh sẽ là người mà tui tìm kiếm bấy lau.. Embarassed
lucky_boy_91
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: NGƯỜI THAY THẾ...!!!   20/7/2009, 7:02 am

eo ui............tâm trạng nhiều quá...chia sẽ chia sẽ
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: NGƯỜI THAY THẾ...!!!   

NGƯỜI THAY THẾ...!!!
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [31012011][News] SM sắp cho ra mắt boygroup thay thế DBSK?
» [18042011][News] Lịch trình của TaeYeon sẽ không thay đổi mặc dù xảy ra sự cố bất ngờ
» [18102010][News]JYJ, sự cố Visa thay đổi của tình hình từ 'khủng hoảng thành cơ hội'
» [05122010][News]Hình ảnh thời thực tập viên của các nghệ sĩ JYP được tiết lộ
» [11122010][INFO] “Sau GOLDEN DISK AWARDS, sự kiện bí mật của SJ (hoàn toàn thật)”