Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

Trang ChínhPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

HÃY GIÚP TÔI

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: HÃY GIÚP TÔI   13/8/2009, 3:42 pm

Có bao giờ cuộc sống này làm bạn khó xữ chưa nhỉ...?? Tôi cứ tưởng tôi sẽ vẫn phải sống như thế này cho đến khi về với đất cát, tôi sẽ chẳng bao giờ làm được cái vai trò thiêng liêng đó là làm 1 người chồng chung thủy và được làm 1 người cha đáng kính... Thế nhưng cuộc sống thì chẳng ai nói trước được ngày mai.. Embarassed
Tuần trước tôi vào 1 quán nước mới mở ở gần nhà, trông quán nước rất ấm cúng, và đặc biệt nó không có tên, không pit tai sao tôi lại bị nơi này thu hút đến vậy, cứ hễ chiều chiều tôi lại đến đó uống nước rồi nhong nhong khắp phố. Buổi chiều, không khí êm đềm, nhưng vẫn có dáng vẻ của những con người nhộn nhịp. Cứ như thường lệ hôm đó trời đã về chiều, tôi tranh thủ ghé sang tiệm sách mua 1 cuốn truyện về xem, bất thình lình gặp 1 cơn mưa rào và chẳng pit sao tôi chạy đến ngay cái quan đó để trú mưa, nghĩ cũng chẳng có gì lạ vì tiệm sách đó cũng khá gần nó mà. Tôi kêu 1 ly cafe sữa nóng và ngồi nhâm nhi thưởng thức cùng với quyển truyện tôi vừa mua. Chợt tôi bắt gặp 1 dáng người, trông cũng khá mảnh mai đứng nép bên chiếc dù phía trước quán nhưng không may là chiếc dù đó bị rách tơi tả vì những trận gió của cơn bão vừa qua. Tôi chợt đánh tiếng gọi thật to..
_ Bạn ơi... Vào đây mà trú mưa, đứng đó coi chừng ướt...
Đó là 1 cô gái dễ thương và khá đẹp theo tôi nghĩ vậy, cô có vẻ e thẹn và hơi cúi đầu, tay thì cứ che che đầu, chốc chốc lại nhìn lên phía trên, gương mặt lấm lem nước. Tôi lại gọi cô vào, nhưng cô bé vẫn không có ý định vào chỉ nhìn tôi cười nhẹ rồi quay đi, tự nhiên tôi cảm thấy trong người có cái gì đó lạ lắm, rất giống cái cảm giác khi.... Rồi khi mưa mỗi lúc 1 lớn chiếc dù không chịu được vì bị tơi tả, cố bé quá bức bách đành chạy vào phía trong quán. Cứ như có cái gì đó thúc giục tôi chạy đến đưa cho cô bé mấy miếng khăn giấy mà hok nói được gì, 2 người chỉ cười....
Thế thôi, câu chiện đó còn rất nhiêu nhưng điều tôi muốn nói đó là, tôi và em đã bắt đầu tìm hiểu nhau được 6 ngày rồi. Tôi không thể nào hiểu được tôi đang làm gì, hay chỉ là chứng tỏ mình và không muốn mọi người pit tôi là Gay mà tôi phải làm vậy...?? Tôi cảm nhận em đã bắt đầu yêu tôi, em tặng tôi 1 hộp sao và 1 lá thư, tôi vẫn chưa xem vì tôi sợ điều đó sẽ xảy ra thật và tôi sẽ phải làm sao...?? Tôi không thể chia tay em và cũng chẳng có lí do gì để nói ra điều đó, tôi không muốn em đau lòng... Nhưng nếu tôi lừa dối em tức là tôi đang có lỗi với bản thân mình...??
Tôi cứ tắt điện thoại suốt vì sợ em gọi đến vì tôi chẳng pit nói gì với em, tôi rất sợ thấy em khóc.... Đã 2 ngày tôi chưa gặp em, tôi cũng nhớ em nhưng không pit phải làm sao, cứ chiều đi học về em lại chạy xe vòng qua chỗ quán nước, tôi chợt bắt gặp ánh mắt buốn bả của em khi tình cờ đến quán nước mà không vào chỉ đứng ở sau gốc cây nhìn em...
Tôi đang rất bối rối vì chẳng có ai để tôi giãi bày tâm sự nữa.. Tôi phải làm sao để trọn vẹn đôi đường.... HÃy giúp tôi.. buon
http://miss-socola.hị.com
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY GIÚP TÔI   14/8/2009, 1:42 pm

trc hết e phải xác định tình cảm của mình là ji` ? là e thật sự thích cô ấy hay giống như e nói " chỉ mún chứng tỏ mình, ko mún mọi ngừ bít mình là g.. ". nếu tình cảm của em dành cho cô ấy là thật (e có nói là e cũng nhớ cô ấy) thì e nên định hướng tình cảm của mình theo hướng đó vì nếu đúng là zậy thì e là bi chứ ko phải gay. bi (thik cả trai lẫn gái) rất dễ xao động trong tình cảm, nếu em gần gũi với con trai nhìu thì dần dần e sẽ mất hẳn cảm giác với con gái & bị đồng hóa thành gay. & ngược lại. theo như anh thấy thì hầu hết các gay đến 1 lúc nào đó đều phải lấy vợ, sinh con (dù muốn hay ko muốn) cho nên ngay từ bây giờ nếu mem nào còn có tình cảm với con gái thì nên đi theo hướng này
còn như em thật sự ko thik cô ấy (hay e ko có tình cảm với con gái_ mà em cũng ko nói là e đã có bf chưa) thì em cũng ko cần tránh mặt cô ấy đâu. ko iu thì cũng có thể là bạn. với lại 2 người cũng mới wen, cũng chưa có gì. vẫn còn trong giai đoạn tìm hiểu nên e có thể nói thật với cô ấy rằng e chỉ xem cô ấy là bạn, rằng e ko iu cô ấy. càng tránh né, càng dây dưa càng khiến cô ấy càng thêm nuôi hy vọng. để càng lâu cả 2 sẽ càng đau khổ hơn mà thôi
chúc em sớm vượt qua

<<<<<=Chữ ký của thành viên Mãi Còn Yêu=>>>>>>
người đi một nữa hồn tôi chết
một nữa hồn kia cũng dại khờ
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY GIÚP TÔI   14/8/2009, 3:19 pm

Hôm nay tôi và em đã gặp nhau, đi ăn và đi uống nước, em không hỏi tôi chuyện tôi đã tránh mặt em mà chỉ cười cho wa chiện. TÔi thật sự rất muốn em sẽ hỏi tôi lí do, và có thể sẽ trách tôi nhưng tại sao em lại không làm gì mà lại wan tâm tôi nhiều hơn. Nhìn em cười trong anh mắt em có cái gì đó long lanh hình như là những giọt nước mắt em để dành từ khi nào nhưng vẫn chưa thể tuôn trào. Tự nhiên trong lòng cảm thấy lương tâm cắn rứt quá, chẳng pit phải nói với em từ đâu và nói như thế nào để em hiểu là tôi không muốn em phải đau lòng vì 1 kẻ như tôi.
Em hẹn tôi tối nay đi biển chơi, em rất thích không khí của biển đêm nhất là bên người mình iu, tôi chưa kịp nói gì sau lời đề nghị đó của em thì em đã bắt sang chiện khác, cũng chẳng pit sau nữa chỉ cần tôi làm ch0 em cảm thấy vui tự khắc cái nỗi niềm sâu kín tự dưng được rút ngắn thôi... VÀ tôi sẽ cố để thích nghi với 1 cuộc sống mới, cuộc sống có em...
( Chân thành cảm ơn lời chia sẽ chân tình của anh Thái, mình sẽ ghi nhận Embarassed )
kevinronald
Huyền thoại tình yêu
Huyền thoại tình yêu

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY GIÚP TÔI   14/8/2009, 7:51 pm

Anh nghĩ qua hai câu chuyện em vừa kể thì có lẽ em đã có tình cảm với cô ấy thực sự rùi đó nhok ah. và anh nghĩ lúc này em nên quyết định theo trái tim mình mách bảo chứ đừng đi theo khối óc mình nữa, bởi vì nếu như em vận hành trong trái tim để suy nghĩ về tình cảm, thì nó sẽ cho em một kết quả tốt nhất. và anh sẽ cho em hai câu nói này nha: "Khi yêu một người thì trái tim sẽ đập còn bộ não vẫn đứng yên" ; "Khi hối hận thì trái tim mới là kẻ hối hận". Anh viết trong đây hơi bị nhiều ẩn ý, cố gắng suy nghĩ nha nhok. nếu có gì không hiểu thì cứ alo cho anh nha.

lucky_boy_91
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY GIÚP TÔI   14/8/2009, 8:52 pm

chời...alo nghe Kv thuyết giảng hả....cả ngày luôn ak.................Rosa cố lên nhá.......
lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY GIÚP TÔI   15/8/2009, 2:50 pm

Tối qua tôi đến trễ vì phải đi rủ mấy đứa bạn đi cùng, lại không mang theo điện thoại mà cũng chẳng pit sao dạo này tôi vô tâm quá lại mắc thêm cái tật hay quên. Em đợi tôi rất lâu, tôi cũng cảm thấy vậy vì em hẹn 7h30 mà đến gần 9h tôi mới có mặt ( Phải đi rủ nhiều người xe lại hết điện nên tôi phải vòng về nhà đổi xe ), tôi chạy đến nhà em nghĩ em chắc sẽ giận tôi lắm nhưng vẫn không thể hiểu, em chẳng có 1 lời trách móc cũng không có 1 cái véo tay thật đau, tôi nhìn em ái ngại thật là chẳng ra sao khi phải bắt 1 cô bé dễ thương đến thế đứng đợi, em cười khi thấy tôi càng làm tôi cảm thấy bứt rứt, " Anh xin lỗi tại phải đi rủ mấy đứa bạn nên..." Tôi ngỏ lời, em chỉ nở 1 nụ cười nhẹ rất dễ thương của 1 đứa con gái mà nếu như thằng kon trai nào thấy cũng phải động lòng trách ẩn. Em leo lên xe, tôi cũng chẳng pit em nghĩ gì chỉ là tôi hok hiểu phải làm gì nữa.
_ Mình đi đâu đây..??
_ Biển nha anh...?? Nhưng mà thôi hôm nay anh đi xe đạp chỗ đó xa lắm hay để khi khác đi cũng được..??
_ Uhm... Không sao anh đã hứa sẽ giữ lời , mình đi biển...??
Tôi và em cũng chưa có gì tiến triển ngoài việc gọi nhau bằng những từ ngữ thân thiện, vẫn chưa dám nhìn thẳng nhau mắt đối diện nhau, tôi vẫn hay lờ đi ánh mắt đó khi em nhìn tôi lúc nói chiện vì tôi sợ em sẽ pit những điều dối trá trong mắt tôi.
Hai đứa chẳng nói gì suốt đoạn đường, bất ngờ em ôm tôi, tôi cũng chẳng pit làm sao, nếu như theo quán tính bình thường của tôi thì tôi sẽ gạt tay ra ngay vì có cảm giác nhồn nhột khó chịu lắm. Nhưng chẳng hiểu sao tôi lại cảm thấy có cái gì đó là lạ chạy nhè nhẹ trong người nó đi từ 2 bàn chân lên tay rồi chạy xuyên wa tim và dừng lại ở khối óc và nó khiến tôi chẳng làm gì được hành động đó của em ngoài việc đạp tăng tốc ( hì ). Đêm đó, tôi như kẻ câm chẳng nói được gì ngoài cười và cười, nếu như bình thường thì tôi là trung tâm của những câu chiên và là người làm mấy đứa bạn cười nức nẻ thế nhưng hôm nay tôi bị " tịt ngòi " không nói được 1 lời.
Chia tay em về, tôi cứ băng khoăn suốt chẳng hiểu tôi và em đang làm gì nữa, tôi không thể nào quên được hình ảnh mối tình đầu của mình là thằng bạn rất thân, nhưng đối diện với em tôi lại cảm thấy trái tim xao xuyên mỗi khi em cười với tôi, nhưng nói thật đôi lúc tôi cũng cảm thấy có lỗi với người tôi từng yêu tức là thằng bạn của tôi mặc dù 2 đứa chẳng có gì ngoài việc tôi iu đơn fuong nó.... VÀ có lẽ đây mới là vấn đề tôi đang băn khoăn và nghĩ nhiều nhất khi tip nhận tình iu mới... kochiu
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY GIÚP TÔI   18/8/2009, 5:15 pm

ok. đọc tới đây thì a có thể khẳng định e là bi chứ ko fải g.. thật ra mối tình đầu chẳng có ý nghĩa jì ở đây cả. như anh đã nói, bi rất dễ bị xao động trong tình cảm, cho nên cũng chẳng có jì lạ nếu em thấy mình xao xuyến trc 1 thằng kon chai. mà em lại là iu đơn phương chứ người ta ko có tình cảm với mình? (hay ít ra e cũng chưa biết người đó có tình cảm với mình hay ko?). anh nghĩ rằng nếu thật sự người đó có iu em đi chăng nữa thì khi biết e thik kon gái thì him cũng sẽ ủng hộ e thôi(vì khi iu 1 người, ta luôn mún mọi điều tốt đẹp đến với người đó, tình iu thật sự ko có nghĩa là chiếm hữu)
em còn có cảm giác với kon gái thì a tin e có thể có dc 1 cuộc sống bình thường dc. đừng suy nghĩ wá nhiều, hãy để cho tình yêu trong e lên tiếng, hãy để cho tình cảm của mình dc tự do (nhưng đừng lạc lối). đừng vì những chuyện đã wa mà cứ ám ảnh mãi trong lòng. nếu e đủ bản lĩnh, tự tin.. hoan nghênh em tiếp tục tham gia dd với tư cách là 1 người bạn, 1 member (nhưng ko fải là 1 gmem). còn như e mãi vẫn cứ do dự, ko dứt khoát dc thì a khuyên em nên giữ khoảng cách với TGT3, nhất là tránh xa mấy cái sexg.. ra, nó sẽ ảnh hưởng rất nhìu đến những quyết định sau này của e
Bình tĩnh, tự tin, cố lên e chai colen

lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY GIÚP TÔI   20/8/2009, 12:02 pm

Tôi đã nói tiếng chia tay với em, nhưng lại không dám nhìn vào ánh mắt long lanh của em, ánh mắt khiến tôi nao lòng mỗi khi muốn nói gì đó với em. Tôi dùng những lời lẽ bóng gió, vòng vo của mình để em hiểu chúng tôi không thuộc về nhau, một cảm giác ngột ngạt khi em im lặng không giống mọi ngày, bên tôi em luôn cười, nụ cười vô tư và trong sáng biết mấy, phải chăng chính tôi đã làm em mất đi cái ngây thơ vốn dĩ em đang mang..?? tôi sợ lắm, tôi sợ em sẽ không còn như trước, không phải cô bé Bi ngày nào tôi wen. Đêm đó, trời se lạnh 1 cảm giác rợn người cứ đi qua đi lại trong người tôi, lần đầu tiên tôi nắm tay 1 cô gái trong tình huống chỉ có 2 đứa như thế này, bàn tay em lạnh đi, em cũng không nhìn tôi chỉ cuối mặt xuống và cũng không dựt tay lại. Tôi cũng không dám nhìn em, chỉ là tôi hơi run chẳng pit làm gì nữa ngoài việc nắm tay em cho em hiểu tôi rất tiếc
_ Cuối tháng này anh đi Sài Gòn học rồi...
Em chẳng nói gì, chỉ cười mỉm rồi khẽ vuốt vuốt tóc
_ Không có ai làm osin cho em nữa đâu, tập đi 1 mình đi nghe..??
_ Ý anh là không muốn đưa em đi học nữa hả..?/
Tôi cười, chẳng pit phải nói sao cho em hiểu tôi đang giả vờ để em giận tôi, dể em thấy tôi không còn wan trong với em nữa và em sẽ quên tôi nếu như vài ngày không gặp.
_ Còn lâu anh mới đi mà, đưa em đi học vài bữa có sao
Em cười với tôi, nắm tay tôi quơ wa quơ lại trong không trung, nụ cười và hành động trẻ kon ấy khiến tôi hồi tưởng đến những nhân vật mình từng viết, những người vô tư ấy không gì có thể làm họ đau lòng được.
_ Em tập đi 1 mình đi, đừng nói với anh em không có xe nha..
_ Xe em, anh 2 em lấy đi hoài à, lỡ như...
_ Không có lỡ như... Nhà em nhiều xe lo gì không có xe cho em đi...
_ Nhưng toàn xe máy, em đâu có pit chạy...
_ Nhóc con, sao anh 2 không lấy xe máy đi mà cứ lấy xe điện của em vậy..
_ Em đâu có pit...hì
Tôi biết em đang viện lí do nói dối tôi, không hiểu sao 1 cô bé hồn nhiên như thế lại biết dùng những trò ma lanh để hành hạ người ta thế không pit.
_ Thôi, tóm lại mai em phải đi học 1 mình..
Em nhìn tôi, ánh mắt không còn long lanh nữa mà có 1 cái gì đó khó chịu, cặp mắt đanh lại
_ Được không chở thì thôi, em đi bộ
_ Uh, cũng được như thế tốt cho sức khỏe...
Em đánh tôi, lần đầu tiên khi tôi và em wen nhau, tôi nhìn em và bắt đầu nói, tôi nói rất nhỏ và hơi ngập ngừng
_ Em rất giống em gái của anh, cho nên anh xem em như em gái anh vậy ( tôi bún tay lên mũi em )
Em im lặng không nói gì, không gian chung quanh bỗng nhiên mệt mỏi vô cùng, 1 màu đen bao trùm khá ngột ngạt.
_ Sao lại là em gái..?? Vậy ra từ trước đến giờ anh chỉ xem em như vậy thôi à? Không có tình cảm khác
_ Uh` ( tôi trả lời thật tự nhên, cũng chẳng nhìn xem em đang nghĩ gì )
_ Vậy ra từ trước đến giờ chỉ có em là..( em không nói mà nhìn xuống đất )
_ Em sao..??
_ Thôi, mai em sẽ kêu ba chở đi học, không làm phiền anh nữa..
_ Thật không...??
_ Cũng khuya rồi mình về đi, em còn koi lại bài nữa
_Uh..
Tôi cũng chẳng hiểu mình đã nói gì nữa trông em buồn kì lạ, ánh mắt nhìn xa xăm như muốn khóc ấy, chở em về đến nhà em cũng không chúc tôi ngủ ngon như ngày nào, cũng không đứng đợi tôi đi rồi mới vào nhà như mọi khi. Tôi về mà lòng day dứt mãi chẳng hiểu sao mình lại làm như vậy, thật ra bên em tôi cũng vui và hanh fuc lắm khi em trao cho toi những câu chuyện con nít của em. Nhưng bây giờ có lẽ mọi thứ sẽ trở về vạch xuất phát rồi.
Embarassed
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY GIÚP TÔI   23/8/2009, 1:18 pm

ui. mới đây mà đã chia tay gòy à? e hèm ! khó nhỉ. ko pit fải nói jì? e cứ làm jì e cho là đúng. Tuy nhiên 3m vẫn giữ ý kiến của mình " HÃY QUEN CON GÁI KHI CÒN CÓ THỂ ". đừng để bản thân mình trượt dài, đến lúc muốn quay lại cũng ko còn dc nữa. như 3m nè, nhìu lúc gđình, bạn bè giục lấy vợ cũng chạnh lòng lắm chứ. nhà thì neo người. ba má 3m thôi nhau từ lúc 3m còn ẵm ngữa. 3 mẹ con nương tựa vào nhau mà sống. chị gái lấy chồng, sinh e bé. rồi chồng chị cũng bỏ theo người khác. vì vậy 3m rất sợ. cưới nhau về ko pít có dc hạnh phúc ko? đến 1 lúc nào đó bản năng trong con người 3m trỗi dậy, liệu 3m có thể giữ dc hạnh phúc gia đình khi mà bây giờ 3m đã ko còn cảm giác.

lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY GIÚP TÔI   23/8/2009, 6:59 pm

Embarassed
Đúng là cuộc sống này vô số những điều khắc nghiệt nhỉ, ai chẳng mong cuộc sống mình là những chuỗi ngày bình yên, là những đêm hạnh phúc và là những ngày vui vẻ. Mặc dù Rosa đã chia tay em nhưng chúng mình vẫn giữ liên lạc với nhau, sẽ là anh em của nhau, như vậy là tốt rồi, mình pit em sẽ không dễ gì gục ngã, rồi những ngày tháng mới sẽ mở ra với em và với chính tôi...
Đọc những dòng nhắn gởi của 3m thấy sao mà buồn quá... buon Năm Rosa học lớp 4 thì mẹ cũng ra đi mãi mãi, lúc đó mình cũng shock ghê lắm mặc dù không khóc được ngày tiễn mẹ về nơi an nghĩ nhưng cứ đến bữa cơm chiều là 3 cha con mình lại khóc tức tửi, đêm nào mình cũng nhớ mẹ, nhớ đến muốn phát điên và bị 1 trận bệnh gần 1 tháng trời..hic. Đến nay đã 9 năm, trôi qua như cơn gió, bây giờ nỗi nhớ đó đã trở thánh nghị lực lớn lắm, nếu như mẹ còn sống mẹ sẽ rất hiểu con trai mẹ, đến bây giờ mình muốn nói về giới tính mình cho gia đình nhưng nghĩ lại chẳng hay ho gì, cứ để 1 thời gian nữa nếu như mình gặp được 1 người khiến trái tim mình xao xuyến và muốn gắn kết suốt đời thì sao...một cô gái...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY GIÚP TÔI   

HÃY GIÚP TÔI
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang