Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

IndexPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

Tâm sự nhok Kevin...........

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
kevinronald
Huyền thoại tình yêu
Huyền thoại tình yêu

Bài gửiTiêu đề: Tâm sự nhok Kevin...........   24/11/2009, 10:36 pm

Khi tôi viết bài này, có lẽ mọi người sẽ cho rằng tôi đang trách móc hoàn cảnh. Nhưng tôi không còn một cách nào khác để cho mình cảm thấy bình tâm hơn bằng cách viết lên những dòng cảm xúc này.
Có lẽ…. không phải nói là chắc chắn chứ, tôi là một con người bất hạnh. Thật trớ trêu thay khi tôi sinh ra trong một gia đình có những người…khùng quá mạng. Trước hết là phải kể đến cha tôi, không biết nói sao nữa, nói quá lát nữa bị kết án là nói xấu cha, hic hic. Nhưng cha tôi ngày xưa có thể gọi là một người tàn nhẫn (có hem ta), khi còn nhỏ, ông sống lam lũ dưới Đồng Nai, ông là một người rất rất giỏi, bởi có ai học như ông đâu, tian2 nhảy cóc không hà, lớp 1 lên 3, 4 lên 6 rùi từ 6 lên 9 lun, hic hic potay chưa. Nhưng mà không thể tin được là khi ông lấy mẹ tôi (lúc đó ông mới có 23 tuổi), và ông cũng hiền (hem biết có hem, tại lúc đó chưa có tôi mà, hix), nhưng khi tôi có mặt trên đời biết phân biệt vui bùn (lúc đó mình đc 2 tuổi ấy nhỉ, đúng rùi, biết nói lúc 9 tháng mà, 1.5 tuổi biết chữ rùi, thần đồng kakakaaaaaaaa) thì tôi cảm thấy ông là một người đáng sợ. Ông đánh mẹ tôi như một con rối, nắm đầu mẹ tôi đập vào tường, tôi nghe mà lòng thắt lại. Tôi thương mẹ, sợ mẹ đau nên tôi chạy ra can thì hỡi ôi, ông nắm lấy tôi mà quăng tôi từ lầu một xuống đất, Ngoại tôi cứ nghĩ tôi đã chết, bởi vì đầu tôi đã đập nặng xuống đất (Giờ đã hiểu sao tui khùng rùi hen). May thay, 3 ngày sau tôi đã tỉnh lại, khi mở mắt ra, tôi thấy mẹ, ngoại, tôi đã khóc, khóc rất nhiều, bởi vì đau, tôi đau lắm, đau đến mức mà tôi không cảm nhận được tình cảm mà mẹ và ngoại tôi dành cho tôi. Tôi không nhớ khi nào mình được về nhà nữa, nhưng tôi biết chắc là tôi không muốn về nhà đâu, về nhà gặp cha, tôi sợ lắm. Nhưng ngoại tôi lại bảo tôi về. Tôi về và tôi không thấy cha tôi đâu cả, hic hic.
Thì ra, cũng trong ngày hôm đó, cha tôi đã bị công an bắt mất rồi. Ông không hiền đâu nha, bị bắt thì bắt, nhưng oánh lại công an lun, heheheeee cha tôi khỏe chưa. Rồi sau đó được trả về. Nhưng ông vẫn không tha cho gia đình tôi, hic hic. Ông tìm mọi cách bắt cóc tôi và đưa tôi về dưới Đồng Nai, gửi trong một cô nhi viện (hic hic tôi có phải là một cô nhi đâu nà). Để rồi mẹ tôi đã bỏ ra 2 tháng trời đi khắp các tỉnh miền Nam để tìm tôi. Tôi nhớ rất rõ ngày mà tôi và mẹ, ngoại tôi gặp lại nhau, tôi đã khóc, khóc rất nhiều, mẹ tôi cũng khóc nữa, mẹ tôi lau nước mắt cho tôi và ôm lấy tôi, sau đó chúng tôi lại về nhà trong tình thương. Giữa chừng thì xe bị hư, hic hic, hình như ông trời không thương tôi thì phải, báo hại ngoại tôi phải ẳm tôi, còn mẹ tôi thì dắt xe, đi bộ 2 ngày mới về tới TP.HCM, hic hic. Cuộc đời thế đấy, trớ trêu và đau khổ.

Mai viết tiếp nha, giờ tới giờ đi học rùi…….

<<<<<=Chữ ký của thành viên Mãi Còn Yêu=>>>>>>
jaky
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự nhok Kevin...........   24/11/2009, 11:29 pm

ặc ặc. Bùn wé. Xương ghê Crying or Very sad
http://me.zing.vn/jaky_antonio9
kevinronald
Huyền thoại tình yêu
Huyền thoại tình yêu

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự nhok Kevin...........   6/12/2009, 7:00 pm

Về tới TP.HCM rùi, tôi cảm thấy thoải mái vô cùng. Mệt nhoài người, ngoại và mẹ tôi cùng ngủ, tôi chui vào giữa hai người mà nằm (mún làm trung tâm của sự chú ý mà.). heheheheheeeee, ngủ một giấc ngon lành.
Sáng hum sau tỉnh giấc, một chuyện kinh thiên động địa (có nói quá hok ta?), cha tôi xuất hiện trước cửa nhà và đòi có đc tôi, cả mẹ, cả ngoại tôi đều không đồng ý, thế là lại một trận chiến nảy lửa nỗ ra, nhưng lần này còn có sự giúp sức của hàng xóm. Tôi sợ lắm, trốn vào góc tường, chỉ kịp nhìn thấy cây dao dài ơi là dài và sáng choang của cha tôi, tôi càng cảm thấy sợ hơn, tôi cầu trời đừng cho con dao ây đụng cào mẹ và ngoại tôi, tôi lại khóc, khóc thảm thiết nhưng chẳng mấy ai quan tâm tới tôi cả. Có lẽ họ cho rằng có gì mà cần phải quan tâm tới đứa trẻ chứ, chuyện đang xảy ra còn quan trọng hơn là ngồi dỗ một đứa trẻ cho nó nín. Thế là, tôi khóc thì mặc tôi, hic hic. Nhưng họ đâu thể nào biết rằng tôi khóc vì lo cho mẹ, cho ngoại tôi đâu, tôi cũng không muốn cha tôi như vậy nữa, tôi muốn cha tôi là một người thật hiền dịu cơ, đang khóc giữa chừng, tôi cảm thấy đầu mình đau nhói, và lăng ra, nằm đó luôn. Sáng hum sau, mở mắt ra, tôi chẳng thấy ai ngoài ngoại. Chuyện gì vậy, mẹ đâu, cha đâu??? Đầu con đau quá, có chuyện gì vậy ngoại? Thì ra lúc tôi đang khóc thì cái ghế gỗ từ tay cha tôi đã bay đến và cư ngụ trên đầu tôi, hic hic, cái đầu ơi, tao thương mày quá, sao mà mày ko thể yên vậy? Sau đó ngoại cho tôi thay đồ. Đi chơi hả, chắc không, đang có chuyện mà chơi bời gì trời. Tôi với ngoại lên Công an phường, oái, ai mà quen vậy ta. Oaoaoaaaa tôi lại khóc, vì nhận ra đó là mẹ tôi mà tay mẹ đang bị còng. Tôi khóc mãi, có lẽ mấy chú công an sợ tiếng khóc của tôi hay sao ấy, mà người nào cũng bịt tai. Khi ngoại vào nói với mấy chú cái gì ấy thì mấy chú ấy tha cho mẹ tôi về. Còn cha tôi thì năm bất tỉnh trong nhà giam, bị chích điện mà, nhưng có vậy mới khống chế đc cha tôi, hic hic.

lovelyrosa32
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự nhok Kevin...........   7/12/2009, 4:46 pm

UHm... thì ra Kenvin cũng có những quá khư buồn nhỉ..?? Chia sẽ nha. uongtra

đỐi vỚi thẾ gIới nÀy bẠn lÀ 1 aI đÓ nHưng vỚi 1 Ai đÓ bẠn là tHế gIới nÀy..!!
http://miss-socola.hị.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự nhok Kevin...........   Today at 2:46 pm

Tâm sự nhok Kevin...........
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang