Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

Trang ChínhPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

Đám cưới đầu tiên.......

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Đám cưới đầu tiên.......   15/9/2008, 12:36 pm

Đám cưới đầu tiên ở Việt Nam của người chuyển đổi giới tính

Tối ngày 7/4, tại nhà hàng Quốc Thanh (TPHCM), cô dâu chuyển đổi giới tính Cát Tuyền đã làm lễ cưới cùng chú rể Chinh Nhân.

Từ cổng vào, 10 cô gái trong bộ váy trắng đứng thành 2 hàng đón khách, đằng sau là những bó hoa trắng tươi thắm tượng trưng cho sự trinh trắng của cô dâu.

Bên trong khán phòng, cô dâu chú rể cũng trang trọng trong bộ đồ trắng đứng tươi cười đón khách. Thời gian đón khách từ 5 giờ đến hơn 7 giờ tối và cô dâu biểu lộ tình cảm của mình bằng việc lau mồ hôi cho chú rể.

Họ vui vẻ chụp hình chụng cùng với những vị khách đến chia vui.
Đúng 7 giờ rưỡi tiệc cưới bắt đầu bằng việc cô dâu chú rể cùng dìu nhau bước đi trong tiếng vỗ tay của mọi người.

Các vũ công trẻ đẹp đã múa những điệu múa vui tươi để đón chào cô dâu chú rể.

Như nhiều đôi uyên ương khác, Cát Tuyền - Chinh Nhân làm các nghi lễ như cắt bánh cưới, khui và rót rượu sâm banh vào tháp ly.

Họ trao nhau nhẫn cưới cùng những lời ước nguyện đẹp nhất.

Kết thúc nghi lễ, họ đến từng bàn để nhận lời chúc tụng hạnh phúc từ khách mời.

Ngoài phòng cưới, rất nhiều người tò mò đứng chờ để được xem mặt cô dâu.

ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Đám cưới đầu tiên.......   15/9/2008, 1:41 pm

Nhìn họ hạnh phúc ghia á. ^^!

Hy vọng họ sẽ bên nhau trọn đời

<<<<<=Chữ ký của thành viên Mãi Còn Yêu=>>>>>>

Dù anh có chạy xa thiệt xa
Em vẫn theo có mình anh thoai!!!!!!
ca_va
New mem
New mem

Bài gửiTiêu đề: Re: Đám cưới đầu tiên.......   24/9/2008, 4:13 pm

[INDENT][SIZE="4"]Cát Tuyền và Chinh Nhân chia tay trong bất ngờ[/SIZE]

Trong một cuộc nói chuyện với Việt Weekly gần nhất, đôi uyên ương Cát Tuyền-Chinh Nhân cho biết họ không có gì hạnh phúc hơn được sống và làm việc với nhau cho dù ở bất cứ nơi đâu. Cát Tuyền, một người chuyển đổi giới tính từ nam sang nữ đã đi qua nhiều đau khổ trong tình cảm, để rồi gặp Chinh Nhân, yêu chàng và tiếp tục tranh đấu cho quyền được mặc chiếc áo dài cưới giữa lòng Saigon nhiều húy kỵ. Chinh Nhân, con trai của một gia đình có truyền thống cải lương danh tiếng, bố mẹ là những danh ca của ngành cải lương Việt Nam: Đức Lợi và Bạch Mai, đã tìm thấy tình yêu nơi Cát Tuyền, “người phụ nữ hoàn hảo nhất mà tôi từng biết”, Chinh Nhân phát biểu như vậy. Thế mà, họ chia tay với nhau ngay trên đất Mỹ, khi cùng đến Hoa Kỳ trình diễn. Dưới đây là tâm tình của Chinh Nhân về sự việc đáng tiếc này.

VW: Chinh Nhân có vẻ không được vui, tình yêu giữa anh và Cát Tuyền như thế nào?

CN: Tình cờ gặp lại anh, rất cám ơn anh đã có bài phỏng vấn về cuộc sống của vợ chồng Chinh Nhân và Cát Tuyền. Em rất là hãnh diện. Đó cũng là một quảng cáo cho hai vợ chồng đến Hoa Kỳ trình diễn, được mọi người biết đến nhiều, có nhiều show diễn. Sau khi bài phỏng vấn được đăng, em bị một cú sốc nặng nề, không biết mình có lỗi lầm hay có hành động gì sai đối với vợ mình. Chắc là mình không chủ động được sự việc hay không chăm sóc đầy đủ, nên đã có sự rạn nứt, dù không là ngoài dự đoán. Tất cả bạn bè, khán giả đều nghĩ là hai vợ chồng hạnh phúc lắm. Bên ngoài là như vậy, rất hạnh phúc nhưng bên trong đã có sự lục đục.

Thời gian ở đây, được khán giả thương yêu, có show diễn nhiều, đáng lý không có gì để buồn. Nhưng Cát Tuyền không nói chỉ làm thôi, đó là đi nhiều, đi chơi với bạn bè, và cuối cùng mới nói là muốn quyết định chia tay với Chinh Nhân vì Chinh Nhân là người hành hạ Cát Tuyền, đánh đập Cát Tuyền tàn nhẫn đến nỗi Cát Tuyền không thể sống chung được. Chinh Nhân nghĩ rằng, hai vợ chồng từ Việt Nam sang đây cũng có những sự va chạm, chén trong sóng còn khua, huống gì là chuyện vợ chồng cãi lộn với nhau, lớn tiếng với nhau cũng là chuyện thường. Không biết có những khích động gì từ bên ngoài mà Cát Tuyền phải nói những lời như vậy. Cát Tuyền là người mà Chinh Nhân thương yêu 4 năm nay, đã chấp nhận mọi dư luận để mà sống chung suốt cuộc đời. Mấy hôm nay tinh thần của em rất là suy sụp, không ngủ được. Em chỉ mong cho cuộc sống của người em thương yêu nhất có được sự bình yên. Bây giờ phải chia tay do sự kích động từ bên ngoài làm cho Cát Tuyền thay đổi.

VW: Trong 4 năm qua, dư luận và người thân trong gia đình cũng đã cản trở, nhưng Chinh Nhân và Cát Tuyền đã vượt qua để đến với nhau. Gia đình lúc nào cũng có những thăng trầm. Lý do rạn nứt lần này có phải do tiền bạc hoặc là có nhân vật thứ ba nào xen vào chăng?

CN: Nói là có nhân vật thứ ba, em không dám nói. Em rất tin tưởng Cát Tuyền và hiểu vợ mình, cho nên không thể nói là có nhân vật thứ ba. Còn về vấn đề tiền bạc, cũng không là yếu tố, do Cát Tuyền có một ước vọng cao hơn nữa, muốn đạt được những điều nào đó. Khi người đã muốn ra đi, rất khó để mà hàn gắn lại. Nhưng để mà nói xấu, là điều không bao giờ em muốn.

VW: Như Chinh Nhân đã từng nói là rất tự tin khi có người vợ giỏi giang như Cát Tuyền, vì khi gặp khó khăn trong đời sống hai vợ chồng nương tựa lẫn nhau. Có thể vì lúc này, Cát Tuyền cảm thấy thành công hơn Chinh Nhân cho nên có sự thay đổi?

CN: Đó không phải là yếu tố. Vợ em làm ra tiền, em cũng làm ra tiền. Của chồng công vợ. Các show diễn, tiền bạc, Cát Tuyền giữ vì là người vợ chăm lo gia đình. Khi ra đi, em không lấy gì cả, chỉ hỏi vợ em là đã quyết định kỹ chưa. Rất là đau đớn. Đâu có ai ngờ được chuyện sẽ xảy ra như vậy. Em chỉ muốn nói với Cát Tuyền là, vợ chồng là dài lâu, không bao giờ em muốn chuyện như thế này xảy ra. Em rất buồn. Bốn năm dài chung sống với nhau, nhiều khó khăn lắm. Căn nhà xây lên rất khó nhưng đập ra rất dễ. Đối với em, cũng rút ra được bài học cho bản thân, đó là không làm chủ được mình, không nhìn thấy được hướng đi. Em cứ nghĩ rằng, sang Mỹ sẽ có nhiều hạnh phúc cho hai vợ chồng. Vì cũng mới đám cưới nên sẽ chẳng có chuyện gì có thể xảy ra. Em không bồ bịch lăng nhăng, không dối gian vợ về tiền bạc cũng như tinh thần nên không thể nào gây ra chuyện không lành.

Đây là những chia sẻ của em. Mong rằng là mọi người đừng nghĩ xấu về Cát Tuyền. Cuộc sống của Cát Tuyền có thể chỉ còn vài năm, biết đâu rằng, Cát Tuyền mong muốn làm được những điều mình muốn làm, muốn biết những điều mình chưa biết, để đến khi ra đi không hề hối tiếc. Em luôn mong rằng, mọi người luôn thương yêu Cát Tuyền.

VW: Như vậy, tại sao Chinh Nhân không thỏa mãn những điều Cát Tuyền mong muốn?

CN: Em đã làm hết sức của mình. Đi đường ai cũng té, ăn cơm cũng ngã. Có những lúc em làm cho vợ buồn, em cũng xin lỗi vợ. Em không biết rằng, vì chuyện lớn hay chuyện nhỏ mà vợ em cương quyết dứt áo ra đi chỉ trong 12 tiếng đồng hồ không cần suy nghĩ, tự động điện thoại cho mẹ em nói chia tay, điện thoại cho bên vợ nói chia tay. Tinh thần em bị suy sụp. Cũng nhờ bạn bè động viên, em mới tập trung vào công việc. Em cho là mình có lỗi nên vợ mới bỏ ra đi. Em cho là người đàn ông có lỗi trước, khi biết được cũng như ly nước đã đổ không hốt lại được.

NGUYỄN QUANG MINH ghi
Báo Việt Weekly 14/08/2008[/INDENT]
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Đám cưới đầu tiên.......   24/9/2008, 6:43 pm

huuu... trãi qua bao sóng gió mới đến được với nhau. vậy mà .... đúng là chuyện đời ko ai biết trước chuyện jì sẽ xảy ra. 3m đã từng ngưỡng mộ họ biết bao. hix.. bùn quá, chẳng lẽ đó lại là hệ quả tất yếu đối với những cuộc tình ở TGT3 này sao !?

Được sửa bởi matmotmi ngày 25/9/2008, 9:55 pm; sửa lần 1.
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Đám cưới đầu tiên.......   25/9/2008, 7:03 am

Trông có vẻ như kô thể nào tin tưởng vào tình yêu ở TGT3 hay sao??? hic hic. bùn thiệt

<<<<<=Chữ ký của thành viên Mãi Còn Yêu=>>>>>>

Dù anh có chạy xa thiệt xa
Em vẫn theo có mình anh thoai!!!!!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đám cưới đầu tiên.......   

Đám cưới đầu tiên.......
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang