Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

IndexPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

Tình yêu & kỷ niệm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Tình yêu & kỷ niệm   22/9/2008, 6:27 pm

LTS : có ngừ théc méc tại seo ko đặt title là kỷ niệm tình yêu mà lại đặt là tình yêu & kỷ niệm . nói ra thật là ngại quá vì đó là những kỷ niệm ko mấy tốt đẹp cho lắm. thậm chí có phần hơi ngớ ngẩn. nhưng mà dù seo đối với tôi đó cũng là những kỷ niệm của 1 thời iu nhau. ^^

Phần 1 : MÙA MƯA ĐI QUA

ko hiểu sao mỗi lần tôi & T gặp nhau thì trời lại mưa. gặp nhau 10 lần hết 9 lần mắc mưa. hiếm hoi lắm mới dc 1 bữa đẹp trời. xem tử vi thì thấy số 2 đứa tôi khắc nhau. kể cho người khác nghe , người ta lại cười " tụi bây hẹn hò vào mùa mưa , mắc mưa là phải " . kể cũng phải . nhưng lạ ở chổ những ngày chúng tôi ko gặp nhau thì rất đẹp trời. cả tuần nắng đẹp , ko 1 giọt mưa . đến lúc chúng tôi gặp nhau thì lại mưa dầm. có lẽ chúng tôi khắc nhau thật.
còn nhớ lần đầu tiên chúng tôi hẹn nhau cũng là 1 ngày mưa tầm tã. hôm đó trời mưa rất to. to lắm . to đến nỗi tôi phải dừng lại dọc đường mấy lần vì gió lớn ko chạy xe dc. tôi thì ko thích mặc áo mưa nên chẳng mấy khi bỏ áo mưa trong cốp xe. khi đến dc chổ hẹn thì tôi đã ướt sũng. cũng may hôm đó nhà T ko có ai ở nhà nên T chở tôi về nhà thay đồ , còn chạy đi mua bún thịt nướng cho tui ăn nữa. thấy tôi mắc mưa ướt lạnh, T nhẹ nhàng ôm tôi vào lòng. trước đó mặc dù đang rất lạnh nhưng sao giây ấy tôi thấy ấm áp đến lạ thường. chưa từng có người nào quan tâm , lo lắng cho tôi như thế. còn hạnh phúc nào bằng dc người iu quan tâm, chăm sóc. 2 đứa đang nói chiện vui vẽ thì papa của T về. :!: ... ko biết papa nghĩ gì khi thấy 1 thèng kon zai lạ hoắc đang ở trong nhà zới thèng kon zai iu quý của ổng, đã zậy nó còn mặc tà lỏn zới áo cộc mới ghê chứ . nhất là thèng nì lại ko phải là kon zai trong xóm, mà cũng chưa ghé nhà chơi lần nào. nếu papa để ý cái xe lạ hoắc để trước cửa sẽ biết ngay thèng nì ở Bình Dương. trời mưa trời gió thế này , từ Bình Dương chạy qua đây làm gì ? :?:
những lần hẹn sau đó cũng là những ngày mưa. chúng tôi nhanh chóng nhân ra 1 điều : trời mưa thì chúng tôi mặc áo mưa. mà mặc áo mưa thì cho dù đang chạy ngoài đường tha hồ ôm nhau cũng ko sợ bị người khác chú ý. càng ko sợ bị người wen bắt gặp. hehehe.... trời mưa, quán cafe cũng vắng khách hơn & chúng tôi có nhiều ko gian riêng tư hơn .
:sleep:

Được sửa bởi matmotmi ngày 22/9/2008, 9:11 pm; sửa lần 1.
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Tình yêu & kỷ niệm   22/9/2008, 9:07 pm

Phần 2 : NHỮNG KẺ BỊ BỎ RƠI
lần đó cty tôi tổ chức đi du lịch ở Mũi Né- Hòn Rơm. tui đăng ký dẫn bf đi cùng. lúc đầu BTC cũng ko cho đăng ký dẫn bạn theo nhưng tui ra tối hậu thư " nếu ko cho tui dắt bạn theo thì tui cũng hok đi " nên cuối cùng cũng dc . hihi... ( cũng chả tốt lành gì đâu, thật ra chuyến du lịch đó bị hoãn lại 1 lần rồi nên tui wê hok thèm đi. mà tui ko đi thì đám đệ của tui cũng hok đăng ký đi . cuối cùng mấy bà bên nhân sự mới nhân nhượng cho tui dẫn bạn theo & cũng chỉ có mình tui mới dc ưu tiên thoai đó, chứ người khác chỉ được dẫn nguời nhà theo thoai .^^ ) . có lẽ tui là 1 trong số ít những người may mắn vì khi biết tui là g mà mọi người ko kỳ thị hay xa lánh tui, mà ngược lại còn động viên , ai ủi & đồng cảm với tui. chả thế mà tui & bf được ưu ái xếp danh sách ở chung với nhau trong 1 phòng đôi chỉ có 2 người.
Đoàn ra tới Phan Thiết thì trời mưa, tưởng chiều đó ko ra biển dc luôn chứ. đến giữa trưa thì ra tới TP Phan Thiết , ăn cơm rồi nhận phòng KS. nghỉ trưa . 2h chiều khởi hành ra biển Hòn Rơm. trên đường đi trời mưa tầm tã. cũng may khi ra tới biển chỉ còn mưa bay bay. trời lạnh chẳng mún tắm biển chút nào. xuống bãi biển dc 1 lát thì thèng Tuấn tài xế của cty ra tới. nói chung tui zới thèng nì chơi cũng khá thân. nó ra sau vì phải chở ông PTGĐ ra 1 mình. ra tới đó nó bỏ ổng xún theo đoàn rồi rủ tui & bf đi ún cafe. thế là 2 đứa lên xe nó quay lại TP. về KS tắm rửa thay đồ xong đi ăn hải sản & đi ún cafe. trời vẫn còn sớm nó kiu về KS nghỉ cho khoẻ rồi khuya đi bar chơi tiếp. 2 đứa tui về KS còn nó thì đi massa. grừ. 2 thèng chờ tới gần nữa đêm vẫn chưa thấy nó quay lại, gọi dt thì ko bắt máy. bực mình 2 đứa bỏ về phòng ngủ lun
sáng hum seo nó lại rủ đi ún cafe & ăn sáng . tụi tui bảo 8h đoàn khởi hành nên ko đi với nó dc. nó bảo cứ đi ăn sáng với nó rồi nó lấy xe đưa 2 đứa tui ra bãi biển với đoàn. hix. chưa ăn xong thì nó nhận dc dt phải đưa ông PTGĐ về xì gòn gấp . cuối cùng 2 đứa bị bỏ lại KS giữa 1 thành phố xa lạ mà chẳng biết đi đâu chơi. bùn. chẳng biết làm gì 2 đứa lại thang thang trên phố, cuối cùng ghé vào 1 tiệm net & nhảy au. chán. 2 đứa lại về phòng ngủ , chờ tới chiều đoàn quay lại rước khách, làm thủ tục trả phòng & về nhà . mang tiếng là đi biển 2 ngày 1 đêm mà 2 đứa chưa 1 lần dc nhúng chân xún nước biển.
:sleep:

Được sửa bởi matmotmi ngày 2/10/2008, 2:59 pm; sửa lần 1.
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   27/9/2008, 3:33 pm

hihihi, bi jờ ngồi nhớ lại kỷ niệm này tự nhiên thấy vui ghia á. Tụi mình có thiệt là nhìu kỷ niệm cùng nhau. mổi kỷ niệm tuy hơi "dzị thường" nhưng rất vui. hihihi.

Còn nhìu kỷ niệm nữa mà. Anh viết típ đi anh. ^^!

<<<<<=Chữ ký của thành viên Mãi Còn Yêu=>>>>>>

Dù anh có chạy xa thiệt xa
Em vẫn theo có mình anh thoai!!!!!!
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   28/9/2008, 10:12 pm

dạo nì hok có nhìu thời gian rảnh để viết bài . hum nào rảnh a sẽ viết típ .^^
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Tình yêu & kỷ niệm   29/9/2008, 10:00 pm

Phần 3 : ĐIỂM HẸN KHÔNG DÀNH CHO NHỮNG KẺ YẾU TIM

nghe có vẻ kinh zị wá hả ? thật ra thì cũng lãng mạng lắm, nhưng mà ai yếu tim thì 3m ko khuyến khích đâu nha. dzễ bị nhồi máu cơ tim lém.
chuyện là zầy : 3m & bx có sở thích ngồi bên nhau ngắm sao. chẳng lẽ 2 thèng boy lại ra công viên ngồi ngắm sao _ kỳ chết đi dc. zậy là 2 đứa cố công tìm 1 điểm hẹn cho riêng mình _ đó là 1 khu vực đồng trống. :oops: nói là đồng trống chứ thật ra đó là 1 con đường mòn nhỏ băng tắt qua 2 bên là vườn cây ăn trái. con đường này mỗi khi trời mưa thì rất là lầy lội nên rất ít người qua lại. :tongue:
lần đó 3m & bx đang ôm nhau tình củm thì có 1 đám trẻ nhỏ đi qua , cũng may là 3m cảnh giác nên phát hiện sớm. 3m liền tụt xún xe, kéo khoá quần ra & giả vờ " xả stress " .^^ , tụi nhỏ đi ngang qua thấy 2 đứa tui mới lên tiếng : " đường này lầy lắm, ko đi dc đâu mấy anh ơi ( tụi nó đi bộ _ hình như đi bắt ếch nhái jì đó ko bít ) ". 3m & bx chỉ còn bít im lặng , bụm miệng lại để cố nhịn cười. chài. jì chứ đoạn đường này nói ko chừng 3m & bx còn rành hơn tụi nó ấy chứ. tại ngừ te cố tình lèm zậy mừ . :face: . đợi tụi nó đi xa gòy 2 đứa mới lên xe ngồi & kiss. được 1 hồi lại nghe tiếng đám nhóc đó đang lao xao quay lại. lần này 3m nhanh trí ngồi xuống bên đường giả vờ nôn mửa dzữ dzội. tụi nhóc chỉ đi ngang qua & xôn xao về mấy con ếch nhái mà tụi nó vừa bắt dc. chắc tụi nó nghỉ 3m nhậu xỉn quá nên tấp vô đó để ( hay ít ra là 3m hy vọng tụi nó sẽ nghĩ như thế ) . hú hồn.. chẳng may 2 đứa đang hôn nhau say đắm mà bị tụi nhỏ phát hiện thì... 3m hok dzám nghĩ lun. sau lần đó 3m & bx ít ghé qua chổ đó nữa, với lại mỗi lần đi qua con đường chuẩn bị ghé vào con hẻm đó, mấy nhà bên đường ai cũng ngó theo ngại mún chết. lần sau cùng 3m đưa bx vào đó tâm sự , 3m phát hiện có 1 cặp cũng jống zợ chồng 3m ( b2b ) đang ngồi tình củm bên đường. nhưng tụi nó ko vào sâu bên trong mà chỉ dừng xe ở phía xa xa bên ngoài ( cũng vắng tanh à .^^ ) , chắc tại vô trong lầy lội quá nên tụi nó ko dám vô. ( hihi... tụi nó mà chạy vô chút nữa là bắt gặp 3m & bx rùi .. Very Happy )

Được sửa bởi matmotmi ngày 2/10/2008, 3:00 pm; sửa lần 1.
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   30/9/2008, 7:18 am

Hahaha, mấy chiện này mà cũng kể. Làm ngại mún chết. Bữa đó mắc cười ghia. Lỡ mà tụi nó way lại lần nữa chắc em wánh tụi nó sưng mỏ wá. kakakaka. Ngừ ta đang tình tứ mà cứ wa lại làm mất hứng ghia.

Còn lần gặp 2 ông kia cũng mắc cười nữa. Lỡ mà ổng vào sâu chút nữa là mình có " bạn " gòy hen. hahahaha

matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   7/10/2008, 11:06 am

Phần 3 : ..........( tt )

có lần 3m bị bịnh nên hok có đi làm. hum đó là thứ 2, bx của 3m dc nghỉ. bx mới qua thăm 3m. lần đó 2 đứa jận nhau quá chừng. hok thèm nói chiện với nhau lun. tới trưa bx mới xún nước ôm 3m làm lành. hihi. sau đó 2 đứa (...) :roll: . 2 đứa tình củm 1 hồi mà quên mất jờ jấc. quay đi quay lại đã hơn 2h chìu. 2 đứa đang ôm nhau fê gần chết tự nhin có tiếng gõ cữa " a Thái ơi mở cửa cho em, đang ngủ hả ? làm jì mà lâu zậy ? " . ẹc. 3m wên mất hum nay thằng bạn ở cùng phòng làm ca 1 , 2h nó zìa. hix. mà cái thằng này cũng ác thiệt. cả tháng nay nó toàn ở bên kon zợ nó, có zìa phòng đâu. tự nhin hum nay nó lại zìa. lại nhằm đúng vào lúc wan trọng mà xuất hiện mới ghê chứ. thèng nì là em họ thằng bạn thân của 3m & bx. nó mà biết mối wan hệ giữa 3m & bx thế nào cũng có chiện. cũng may lúc đó 2 đứa mặc đồ zô gòy, ko thì.... 3m lìn chui zô nhà tắm, làm bộ đang tắm rồi gọi với ra " Thi ơi mở cửa dùm Thái coi ai zậy ( biết thừa là ai gòy nhưng fải làm bộ thía ) ".
_ ủa ! anh Thi , anh qua chơi lâu chưa ?
_ uh ! anh đi học zìa nên ghé chơi
_ nó đi học dưới Thủ Đức á. chiều nay học típ nên nó rủ tao đi ún cafe. tao làm biếng nên kiu nó ghé đây tị nạn.
_ anh ăn ún jì chưa ?
_ mày khòi lo hồi trưa tao đi chợ nấu cơm ăn gòy. mà bữa nay tốt chời sao mà mày mò zìa đây. ko đi lun đi để tao còn làm ăn.
_ em zìa lấy thêm sách. chìu nay em đi học
_ ủa ? em học jì zậy ?
_ nó đang ôn thi ĐH
_ em ôn ở đâu
_ zạ em ôn ở trường cơ điện
_ ủa . anh cũng học ở đó sao ko gặp em ?
_ zạ em học buổi tối
_ anh cũng học buổi tối mà
_ zậy à ! em mới học à
_ ò....
.............

1 vở kịch ngắn nhanh chóng dc dựng lên. cũng may là thèng kia ko nghi ngờ jì cả . ^^
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   7/10/2008, 11:18 am

lần khác 3m & bx đi offline bên DCC. ko bít bọn nì nghĩ sao mà lại chọn off vào buổi tối. 2 đứa lại ko biết đường TP lèm seo đi. cũng may hum đó có Hanzo đi cùng. mà thèng nì cũng ác thiệt, buổi sáng nó xún TP trước họp fanclub Cẩm Ly . tối mới qua chổ hẹn DCC. ẹc. 2 đứa bấm bụng đi theo nó xún xì gòn chơi. chài cái fanclub jì mà chán như kon ján. mà 3m & bx đều ko fài là fan của CL nên chẳng thấy hào hứng jì hết . đến hơn 12h thì club tan , ai zìa nhà nấy. còn lại 3m & bx bơ vơ giữa xì gòn. bị lạc đường. vừa đói lại vừa mệt. 2 đứa đành kiếm ks thuê phòng nghỉ. dù jì tối đi chơi xong 2 đứa cũng ko thể về BH dc. đằng nào cũng phải ở lại. ở lại sớm 1 chút nghỉ cho khoẻ tối còn đi chơi.
chài ! 2 đứa lang thang cả buổi mới kím dc 1 cái ks giá bình dân. khiếp ! đúng là TP có khác , toàn giá trên trời
điều đầu tiên sau khi vào ks bạn sẽ làm jì ? mở máy lạnh. bật cái tivi dò kênh mình yêu thích . và....... đi tắm . hehehe. cà ngày bon chen ngoài nắng & gió , còn jì sung sướng = dc tắm dưới vòi nước mát lạnh. ^^
kể ra thì cái phòng này hơi tệ. nội thất thì tồi tàn. máy lạnh thì mở cả buổi vẫn như ko. dc cái phòng tắm cũng khá rộng rãi, 2 đứa tắm chung mà vẫn còn thoải mái. hihi. trong lúc tắm 2 đứa cao hứng mới (...) , 2 đứa đang đú đỡn thì rắc..rắc..rầm... chả là trong lúc jỡn 3m hok chịu dc nhột nên mới dựa vào cái lavabo, khiến nó rơi xún đất. cũng may là nó chỉ mới bị bể 1 bên , còn bên kia vẫn còn lại 1 con ốc nên vẫn còn tòn ten, ko thì chắc nát bét rồi. làm 3m 1 phen đứng tim. 2 đứa lật đật lấy cái ghế kê tạm cái lavabo rồi tìm cách giải quyết hậu quả. chiều tối 2 đứa đóng cửa phòng lại rồi đi off bình thường như ko có chiện jì xảy ra. trước khi đi , 3m còn cẩn thận gài cửa nhà tắm lại. vậy mà ko hỉu sao khi về thì cửa nhà tắm đã mở tung. lúc đi ra 3m thấy 1 thèng phục vụ đang dọn dẹp phòng đối diện, chắc là nó nghe nên méc với quản lý ks. hen này thì tiu gòy. thế nào quản lý ks cũng bắt đền . hix. đêm đó đi chơi zìa 2 đứa hết sạch tiền lun gòy còn đâu.
sáng hum sau . 2 đứa zậy thật sớm. lấy con ốc còn lại gắn cái lavabo lên tường rồi đặt nó lên 2 bát đỡ. cũng tạm ổn. xong 2 đứa chùn thật nhanh. cũng may sáng nay quản lý ks là người khác.
_ anh nghe chị Liên nói tối hôm qua 2 đứa em giỡn làm bể cái lavabo hả ?
_ zạ đâu có
_ anh ko biết. nhưng chị Liên bàn giao lại trong sổ như zậy
_ zạ tối qua tụi em có làm bể ống nước. à ko. ko phải bể mà là sút. tụi em đã gắn lại rồi nhưng vẫn còn bị rỉ nước
_ tụi em chờ anh chút
kiểm tra phòng 402 xong chưa ? sao hả ? ko có bị hư gì hả ? còn cái lavabo ? có bị bể ko ? coi kỹ chưa ? sao hả ? chỉ bị rỉ nước thôi hả ?
_ được rồi . tụi em có thể về dc rồi. xin lỗi tụi em .
hú hồn. 2 đứa nhanh chóng chùn khỏi chổ đó. ở lại 1 hồi , 2 cái bát o chịu nổi sức nặng của cái lavabo rớt cái đùng thì mang hoạ

Được sửa bởi matmotmi ngày 7/10/2008, 1:05 pm; sửa lần 1.
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   7/10/2008, 12:25 pm

Hahahaha, lần đó thèng này dzìa xúm chút nữa là khỏi mở cửa cho nó dzô lun. hahaha

matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   30/10/2008, 10:36 pm

Phần 4 : NGÔI NHÀ HẠNH PHÚC

Lần đó 3m nghỉ làm nên về nhà bên TU ở mấy ngày, bx nhớ 3m nên mới tìm wa nhà của 3m chơi. hok biết đường nên phải gọi điện cho 3m mấy lần mới qua tới , 3m chỉ bx tới gần chổ trường học có cái hẻm nhỏ chạy thẳng vô là nhà của 3m , bx ko biết hẻm nào mới hỏi dừng lại ở 1 quán nước gần đó để hỏi đường. ai dè 3m lại hỏi nhằm đúng bà chị của 3m mới ghê chứ. bà chị cũng chỉ cho bx vô tận nhà. hum đó nhà ko có ai. khổ nỗi nhà 3m ở quê, hok có cổng rào chi hết, cửa nhà thì cứ mở toang hoác ra đó, bà kon , hàng xúm mỗi lần ghé chơi là vào thẳng nhà trong chứ hok có kiu cửa hay bấm chuông như ở dưới thị thành. cho nên 3m rất ý tứ hok cho bx đụng vào người ( mặc dù bx cứ luôn miệng nói nhớ, đòi ôm, đòi hun .... ). ở nhà wài cũng chán , 3m mới vào phòng thay đồ để đi chơi , ai dè bx cũng đi theo, cứ giựt lấy quần áo của 3m hok cho 3m mặc vào :roll: 1, 2 đòi hun , đòi iu từa lưa hết á. 2 đứa cười giỡn um sùm , đùa 1 hồi 3m phải hun bx 1 cái bx mới chịu để yên. thay đồ xong , 2 đứa tung tăng lên nhà trước chuẩn bị đi chơi thì mới biết mama của 3m về từ lúc nào . hix... lúc ở phòng ra mama nhìn 3m = ánh mắt hình viên đạn, làm 3m mún thót tim ra ngoài. phòng mama sát bên phòng của 3m nên nãy giờ 2 đứa nói gì chắc mama cũng đã nghe hết. bình thường mama của 3m vui tính lắm , gặp ai cũng cười nói rất vui vẽ , bạn bè của 3m rất thích tới nhà 3m chơi vì thấy mama của 3m rất thoải mái & vui tính , nhưng lần lần mama chỉ nhìn 3m rồi lẳng lặng vào phòng, ko nói tiếng nào. 3m biết ngay là có chiện. cũng may là trước đó mama đã biết 3m là g nên cũng ko phản ứng quá gắt. 3m chỉ còn biết lặng lẽ đánh bài chùn. Đã vậy thì thôi đi, chiều về bà chị còn oang oang " hồi sáng có thằng nào kiếm mày , nó ghé quán tao hỏi thăm nhà , hình như là nó BH, tao thấy nó đi xe biển số ĐN & chạy từ hướng bến đò xuống " . " uh. gặp rồi " . " nó là thằng nào mà tao chưa gặp bao giờ " . " bạn học cũ chung lớp kế toán, nhà nó ở BH , học xong nó về bên đó làm nên ít gặp . sẵn đang nghỉ làm nên nó qua chơi cho biết nhà " . " bạn học sao tao nghe nó kiu mày = anh " . " thì nó nhỏ tuổi hơn hơn nên gọi = anh chứ sao " ....... quay qua mama, mama chỉ nhìn 3m chứ ko nói tiếng nào. Thật ra từ trước giờ mama cũng ko quản chuyện cá nhân của 3m , vì 3m đi làm & ở trọ bên ngoài chứ ko ở nhà thường , cuối tuần 3m mới về nhà 1 lần. với lại từ trước giờ 3m luôn là con ngoan, trò giỏi , là thanh niên gương mẫu của địa phương. cho nên mama rất tin tưởng khi 3m ra ở trọ & ko bao giờ mama tra hỏi về cuộc sống riêng tư của 3m. 3m sống khá tự do , nhưng luôn có chừng mực để ko ảnh hưởng tới gia đình, còn chuyện dắt bf về nhà là chuyện chưa từng có nên 3m khá lúng túng khi gặp phải trường hợp này. Thật may là mama cũng ko làm lớn chuyện & chuyện đó cũng dần chìm vào quên lãng. hú hồn ....
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   31/10/2008, 7:00 am

Ặc ặc, chiện đó mà cũng mang kể chổ ny hử. Hic hic. Lần đó làm em hết hồn. Hic hic, hem dzám lên nhà anh chơi lun đó. Huhuhuhu.

matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   9/11/2008, 8:13 pm

Phần 4: ...... ( tt )

Lần khác 3m đi Vũng Tàu chơi về, bữa đó là chủ nhật, sáng hôm sau còn fải đi làm nên 3m ko về nhà mà ghé BH thăm bx. 2 đứa đi ún cafe, lượn zòng zòng dzạo phố đến gần 21h thì về. Tối hôm đó papa, mama của bx đều làm ca 3 nên ko có ai ở nhà. bx mới rủ 3m ở lại với bx. nhưng mà nhà bx khó lắm. bình thường tới chơi papa, mama đã ko thik rồi chứ đừng nói chuyện ở lại qua đêm. còn nếu chờ cả nhà đi làm hết rồi mới vào cũng ko ổn, vì hàng xóm xung quanh toàn là bà con , họ hàng của bx. nếu qua mặt mama, thế nào hôm sau chuyện cũng tới tai mama. lúc đó bx sẽ càng khó dc yên hơn. 1 kịch bản nhanh chóng dc dựng lên Idea 3m kiu bx chờ ở ngoài, 1 mình 3m vào nhà gọi cửa giả vờ tìm bx
_ T ơi ! có nhà ko ?
mama mở cửa bước ra :
_ nó đi đâu chiều giờ chưa về cháu ạ !
_ dạ bác biết nó đi đâu ko ạ !
_ bác cũng ko biết nữa. sao cháu ko gọi điện thoại cho nó thử xem
_ dạ chiều giờ cháu cũng có gọi nhưng nó ko bắt máy. cháu tưởng là nó đang ở nhà...
_ uh. đâu cháu gọi lại cho nó lần nữa xem. mà cháu tìm nó có việc gì ko ? đi đâu mà mang balô, quần áo lùm đùm lề đề thế kia ?
_ dạ cháu về quê. chiều giờ cháu & mấy đứa bạn đi ún cafe. định rủ nó ra chơi để chia tay
_ tút...tút...tút...
_ tút...tút...tút...
_ tút...tút...
_ alô ! T hả ? làm cái quần gì mà chiều giờ tao gọi cho mày hoài ko dc ?... thì đi ún cafe chứ chi. mai tao về quê rồi... mày đang ở đâu ?... vậy thì về nhanh lên, tao đang ở nhà mày nè...

_ nó có nói đang ở đâu ko cháu ?
_ dạ nó nói nó đi sửa mắt kính cho con bé. cũng sắp về tới rồi ạ !
_ uh. vậy thì cháu vào nhà chơi đợi nó luôn. bác cũng đang chờ nó về coi nhà. bác cũng sắp phải đi làm rồi.
vào nhà
_ hôm nay bác làm ca 3 ạ !?
_ uh. mà sao cháu lại về quê. ngày mai ko đi làm à !
_ dạ cháu xin nghỉ phép 1 thời gian vì bên nhà cháu có chút chuyện
_ mà nhà cháu ở đâu ?
_ dạ ở bên Bình Dương
_ từ đây về nhà cháu có xa ko ?
_ dạ cũng khoảng vài chục cây. nhưng cháu đi đường Vĩnh Cữu nên cũng gần. chỉ cần qua đò chạy thêm 4, 5 cây nữa là tới nhà cháu rồi
....
ngồi nói chiện với mama mà 3m run như cầy sấy, cứ ngóng ra cửa trông cho bx về thật nhanh. mama hỏi chuyện tới tấp cứ như là hỏi cung. cũng may mà 3m trả lời trôi chảy nên mama cũng ko nghi ngờ gì. 2 bác cháu nói chuyện khá vui vẽ. nào là BD có chùa bà, T đã từng chở mama qua đó. nào là đường xá xa xôi mà lại khó đi. nào là đoạn đường chổ Tân Ba đang làm lại , khói bụi mịt mù, ổ gà ổ zịt từa lưa....
bx zìa. mama ngừng " điều tra " bỏ ra nhà sau để lại ko gian cho 2 thằng " bạn " ngồi nói chuyện. bx bảo trễ rồi, mama sắp đi làm ko ai coi nhà nên kiu 3m ở nhà chơi chứ không ra quán như đã hẹn trong dt ( đến đây thì mọi chuyện vẫn diễn ra như đúng kế hoạch .^^ )
21h30 mama đi làm, ko quên dặn lại 1 câu :
_ cháu ở nhà chơi với thằng T bác đi làm nha. coi về cho sớm sớm. nhà xa đừng đi khuya quá ko tốt đâu.
_ dạ
hix. ban đầu 3m định lấy lý do là nhà xa, về khuya ko an toàn nên ở lại chờ sáng mai mới về. nhưng mama đã nói vậy thì đành phải dzậy sớm đi trước khi mama đi làm về. vì tối hum trước 3m vào khi còn mama ở nhà & chính tay mama mở cửa cho vào nên hàng xúm cũng ko nghi ngờ gì. thế là thoát nạn .^^
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   11/11/2008, 7:09 am

Uhm, nhớ lại hum đóa tội nghiệp 3M ghia á. Mới tờ mờ sáng là phải dzậy xách xe chay dzìa BD òi. Hic hic. HUm đó 3M đi òi, em còn nằm đó mà chưa mún xa 3M chút nèo hết. hic hic.

die4love
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   23/11/2008, 8:41 am

Hihihihi, chuyen^ vui thiet^. Ke^? tip' di anh. Ganh ty voi' 2 anh ghia. Lang~ man wa' ha`
Poka
Chàng trai hoàn hảo
Chàng trai hoàn hảo

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   30/12/2008, 1:15 pm

Hình thấy kỉ niệm của người ta mà nhớ kỉ niệm của mình wá! Poka tin chắc rằng chuyện 3ng của Poka cũng sẽ là một thiên tình ca đẹp! phải hok K?
Nếu như có đọc dc bài này thì K comment cho Poka nha!
yamaha
Bắt tay làm wen
Bắt tay làm wen

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   2/1/2009, 10:24 pm

bớ K đang ở đâu zô đây comment gấp. có người đang ngày nhớ, đêm mong, trong lòng thao thức vì K kìa ( ủa mà K là ai zậy kà. hehe _ nhìu chiện thấy ớn. hok bít ngừ te là ai mà cũng hô hào nghe kiu ghia á )
Poka nói chiện của Poka cũng là 1 thiên tình ca đẹp seo hok post lên dd cho mọi hâm mộ xí. từ hồi ya tham za dd này zô box nào cũng thấy tòn là chiện của nhà 3m_nc ko à. chỉ tiếc là ya hok có kỷ niệm nèo đáng kể để cạnh chanh với nhà ý. có ai post bài, ya sẵng sàng đứng ra hô hào, wảng cáo free dzùm cho. ya mà đã lăng xê ngừ nèo thì bảo đảm ngừ đó sẽ nhanh chóng trở thành ngừ nổi tiếng. kekeke
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   2/1/2009, 10:25 pm

Phần 5 : CHUYỆN TÌNH LAVAVBO & TOILET

Tết Tây dc nghỉ làm nên 3m rủ bx zìa Tiền Giang chơi. do sáng fải đi xúm nên 3m chưa có đi toilet ( nói ra mắc cỡ ghia ). đi dc tới TP là 3m chịu mún hết nổi, fải kiu bx kím cái siêu thị nèo ngừng lại để 3m trút bầu tâm sự. khổ nỗi còn xúm wé nên siêu thị chưa có mở cửa. đành fải ráng nhịn thui chứ bít seo jờ. ác cái đường đi jì đâu mà nó tàn còn hơn cái chữ tàn. ổ gà, ổ zoi cái nào cái nấy như cái thúng, lại gặp fài đang làm đường nữa chứ. ngồi trên xe mà cứ như đi ngựa á. nhắc lại 3m còn giận mí cha cầu đường, làm đường lúc nèo cũng zậy. còn chậm hơn là rùa bò.
đi dc tới Cần Đước- Long An thì xe của 3m bị lủng bánh fải đẩy bộ ( đúng là 1 ngày xui xẻo ). đi dc 1 đoạn có 1 chị gái chạy xe honda kè kè theo hỏi thăm:
_ xe bị jì zậy em ? hết xăng à ?
_ dạ bị lủng bánh
_ uh ! tưởng hết xăng thì lên xe chị chở cho 1 đoạn
_ dạ cám ơn chị ...
đúng là người miền tây tốt bụng ghê. 3m & bx đều có chung nhận xét như zậy. Đến tiệm sửa xe 3m kiu thợ thay lun cái ruột xe mới, rút kinh nghiệm lần trước đi Cần Thơ cũng bị lủng bánh, vá lại đi dc 1 đoạn lại lủng tiếp. có cái ruột xe ko mà fải vá 4 lần trong 1 ngày, đẩy bộ đừ lun. Trong lúc chờ thợ thay ruột bx mới hỏi chủ tiệm cái toilet ở đâu để 3m đi nhờ. ngừ te chỉ ra bên hông nhà. sặc. chổ ngừ te vừa chỉ là... 1 bụi chuối :oops: . lỡ hỏi gòy 3m đành fải giả bộ đi , ra tới đó mới tá hoả : phía sau bụi chuối là sàn nước nhà người ta, bên kia là nhà hàng xóm, 2 bên 2 cái cửa sổ phòng nhìn trực diện ra chổ 3m đang đứng. trong hoàn cảnh đó bố ai mà tè cho dc chứ đừng nói trút bầu tâm sự.
Sau nhìu lần mém bị đậu phộng ( lạc ) đường, cuối cùng cũng xún tới TX Gò Công. alô cho mí kon 8 thúi gòy đứng chờ tụi nó ra rước. chài. 2 đứa lấy khăn giấy ra lau mặt, lau xong cái khăn còn đen hơn cái nùi giẻ lau nhà nữa. hix. đường đi jì mà bụi thấy ớn lun. sau cùng cũng zô dc tới nhà tụi nó. phải công nhận khí hậu dưới miền tây trong lành, mát mẻ ghê. nhà nào cũng có vườn cây, ao cá. biết có 3m & bx xún. sáng ra tụi nó đã lội xún ao bắt cá, lùa vịt zô chuồng sẵn gòy. đúng là người miền tây hiếu khách ghê. mà mama của tụi nó cũng zui tính ghê, zừa thấy 3m xún đã zui zẽ mời vào nhà chơi, còn bít cả tên của 3m mới ghê chứ ( 3m nổi tiếng dzữ dzậy te. hok bít mí kon này zìa wê có thêm mắm, dzặm muối thổi phồng chiện của 3m ko nữa ). 3m xún đúng lúc nhà đang nấu cơm, thế là 3m tahy wuần đùi xún bếp phụ nấu cơm lun. hihi... nhà ngừ te mà 3m cứ tự nhin như là nhà của mình á :tongue:
zừa mần cá sau hè 3m zừa đảo mắt tìm xem cái toilet ở đâu. kon 8 cơ cũng tinh ý ghê ( à ! 3m wên kể lần này zìa Tiền Giang chơi là zìa nhà 2 kon 8 trong bộ tứ wý 8 của 3m ), kon 8 cơ thấy 3m ngó tới ngó lui nó hỏi 3m tìm toilet hả. 3m & mí đứa này thân nhau lắm nên nói chiện rất thoải mái, ko cần fải giữ kẻ jì đâu. hihi... cái toilet mà nó chỉ thật ra chỉ là 1 cái nhà tắm, chổ này thì dùng để "xả lũ " còn dc chứ làm sao giải quyết nhu cầu "vui vẽ " ( anh em nào bít tiếng anh thì dịch dùm 3m nha ^.^ ). từ lúc 3m xún đây, 3m đã wan sát rất kỹ . ko hề có " ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên" nào cả. cũng ko có cầu cá lun ( ở wê nhà ai cũng có 1 ao cá, nên người ta tận dụng nguồn thức ăn từ tự nhin để nuôi cá ý mà ^.^). trong nhà tắm thì có cái bô đậy nắp lại dc đặt gọn gàng trong 1 góc. wái lạ ! nhà đâu có baby đâu mà lại có bô nhỉ ? chắc là để tận thu " vui vẽ " đây mà. hix.. như thía thì bố ai mà " đi " cho dc. đành fải nhịn cả ngày lun chứ bít seo jờ. tới chìu cả bọn rủ nhau đi biển chơi, 3m mới xin phép đi chơi gòy tối ra TX thuê KS ở lại để sáng hum sau zìa xúm. zậy mà nhà nó hok chịu, cứ 1, 2 bắt ở lại chơi sáng mai zìa. còn thu xếp cái phòng của chị em nó cho zợ chồng 3m ngủ lại mới ghê chứ. 3m fải nói dối là nhà có chiện gấp, sáng hum sao fải zìa xúm nên ở lại KS ngoài TX cho tiện mama nó mới thôi giữ lại. còn dặn dò khi nào rảnh nhớ xún chơi.
Tối đó cả bọn ra tới biển , biển ở đâu thik thật. ngừ te xây cầu ra biển cũng fải vài cây số. chỉ xây ko zậy cho khách bộ hành ra hóng gió. chìu tối tình nhân kéo nhau từng cặp ra đó ngồi tâm sự. phải chi 3m cũng ở gần đó, chìu chìu 2 zợ chồng chở nhau ra ngắm cảnh hoàng hôn thì lãng mạng biết mấy. chơi chán cả bọn kéo nhau qua hàng dương ăn hải sản. lần đầu tiên 3m mới dc cảm nhận biển đêm, gió đến rát mặt, cũng may mà chủ wán đã kéo tấm bạt che chắn xung wanh lại mà còn lạnh mún thấu xương, sóng biển thì đập vào bờ liên hồi, sóng lớn ghê. khác hẳn những con sóng ở những bãi tắm mà 3m đã từng đến. bình thuờng mà đã như thế này thì những ngày biển động sóng lớn thế nào 3m ko thể tưởng tượng dc.
khuya cả bọn lục đục kéo nhau về. tụi nó còn tận tình hướng dẫn zợ chồng 3m nên ở KS nào đầy đủ tiện nghi mà giá lại rẻ, lại ở gần trung tâm TX để sáng hum sau zìa xúm cho tiện. mà KS ở đây cũng ngộ ghê. buổi tối nó đóng cửa, fải bấm chuông chờ 1 hồi lâu mới có người ra mở cửa. mí kon 8 cũng đứng trước cửa chờ, tới lúc 3m & bx vào KS rùi tụi nó mới chịu quay xe ra về. còn hẹn tết ta lại xún nhà tụi nó chơi nữa. hihi
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   3/1/2009, 7:40 am

To Yamaha: Hic hic Vậy sao Yamaha hem wảng cáo dzùm Ngông Cuồng. Chơi xấu nha. huhuhuhu

To 3M: Ủa, chiện này mới nhất lun nè. Nói thiệt lúc đi thấy khỏe nhưng sao lúc dzìa ngồi đau mông wá hà. huhuhu. Tối hum trước anh có làm jì em kô dzạ????

ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   5/1/2009, 1:37 pm

Ủa, chỉ kể nhiu đó thoai hả??? Phần sau khi dzô khách sạn mới hấp dzẫn mà anh. hahahaha. Nói jởn thoai. Chiện riêng của tụi mình sao kể tùm lum được anh hen.

matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   5/1/2009, 8:03 pm

còn dám nói . phải hỏi tối hum đó e đã làm jì a thì đúng hơn. sáng hum sau còn fải zìa đi làm mà đuối như trái chuối bị thúi lun. vô cty mà cứ ngủ gà ngủ gục, đến nỗi cái thèng làm chung bảo " ko có jì thì mày về nghỉ trước đi để tao coi máy cho ". anh bảo " ko sao " , nhưng cũng chỉ cầm cự dc tới 8 giờ mấy là bò zìa phòng làm 1giấc tới trưa hum seo mới zậy nổi. hix
yamaha
Bắt tay làm wen
Bắt tay làm wen

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   5/1/2009, 8:37 pm

To matmotmi : hix. 3m chơi chữ mà làm ya hố cái quá mạng, mới đọc bài viết ya cứ ngỡ 3m định " vui vẽ " ở nhà người ta thiệt chứ ( kinh wé ). đọc kỹ mới bít là mình nhầm. sẵn đây ya cũng xin giải thích để pà kon đừng bị hố giống ya. vui vẽ tiếng anh là FUN, đọc theo phiên âm la tinh là " phân " ( sặc ). đọc tới đây chắc mọi người đã hiểu rùi hen, ya sẽ ko nói thêm nữa ( mà cũng chẳng đủ can đảm để nói tiếp dc nữa ). cái anh chàng 3m này cũng đáo để ghê.
To ngongcuong : Cuồng nổi tiếng wá rồi đâu cần ya wảng cáo. nếu Cuồng mún nổi hơn nữa thì chỉ còn cách đề nghị Web master cho Cuồng lên làm Ad hay VIP thôi . hihi
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   6/1/2009, 7:13 am

To 3M: ủa, em làm jì anh dzậy cà???? Seo hỏng nhớ jì hít dzậy te? Chít dzồi chắc dzạo này tuổi già sức yếu nên hay mất trí wá hén. Hihihihihi

To Yamaha: Ủa Cuồng nổi tiếng đến vậy hả? Hem ngờ nha. hihihi

Poka
Chàng trai hoàn hảo
Chàng trai hoàn hảo

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   6/1/2009, 2:33 pm

to Y: Poka mà post lên cho mấy người chặc chém hả!!! Poka chả dại thế đâu! Lêu lêu....
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   6/1/2009, 2:40 pm

sặc ! ai mà cũng như Poka thì cái dd này ế chắc gòy.thấy 3m hem. cứ tự tin mà post bài,có jì anh em còn gút kinh nghiệm. hehe....
bO_sMilE
Senior
Senior

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   30/5/2009, 3:19 pm

/to matmotmi : hihi ngưỡg mộ chjện của T&T thjệt áh nha.....đủ kỉ njệm dzuj bùn nguyên ljist đọc hok chừa lun =]]
/to Poka: hjx hjx chơy dzì gjữ kín 1 mìh dzỡ Poka.....gjấu dzị mà mai mốt còn la chjện ò mìh hay nữa thỳ chém chjk àh Smile)
/to Ya: haha mớy bjk Ya gjỏj Tjếg Anh dzị áh.....thjệt tìh hok bjk nghe fjên dzịch ra mớy hjũ =]]
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu & kỷ niệm   

Tình yêu & kỷ niệm
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang