Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

Trang ChínhPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

Nghèo có giữ nổi người yêu kô??

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Nghèo có giữ nổi người yêu kô??   1/10/2008, 9:45 am

:suspect: Ngheo k phải là cái tội. Vậy 1 gay nghèo có giữ được người yêu hay không???????

Mọi người cho ý kiến nhoa.

<<<<<=Chữ ký của thành viên Mãi Còn Yêu=>>>>>>

Dù anh có chạy xa thiệt xa
Em vẫn theo có mình anh thoai!!!!!!
matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Nghèo có giữ nổi người yêu kô??   13/11/2008, 9:54 pm

ngongcuong nói fải lắm. nghèo ko fải là cái tội , mà là do số ( giày dép còn có số mà. ^^ ). cho nên ở đây 3m sẽ ko bình luận chủ đề " gay nghèo có giữ được người yêu hay không??????? " , mà xin dc nói về 1 khía cạnh khác " nghèo có nên yêu ? "
cuộc sống của gay là những chuỗi ngày đau khổ & dằn vặt giữa chữ hiếu - chữ tình. nhưng chúng ta quên mất 1 điều, còn 1 bộ phận ko nhỏ những con người còn đang tất bật với nỗi lo cơm áo gạo tiền. ai cũng có thể vỗ ngực xưng tên " tôi yêu người ấy. tôi thể sống chết vì người ấy " . những câu nói hoa mỹ ấy liệu có còn dc thốt lên khi trong túi ko còn tiền? phủ phàng là thế nhưng đó lại là sự thật. 3m từng chứng kiến 1 cuộc tình rất trong sáng, thuỷ chung nhưng cũng suýt tan vỡ chỉ vì TOP mặc cảm ko có khả năng lo cho BOT, mặc dù BOT ấy nói ko cần gì cả & BOT có thừa khả năng lo cho cả 2. thế nhưng làm sao có thể chăm lo cho tình yêu khi mà trong đầu lúc nào cũng quanh quẩn cái ý nghĩ mình là thằng vô dụng. 3m cũng từng rơi vào hoàn cảnh ấy. 3m từng có 1 công việc ổn định_ trợ lý kho trong 1 cty nước ngoài. 1 nhân viên hành chánh, ko làm theo ca , ko fải đi sớm về tối. 1 công việc mà 3m từng mơ ước. nhưng mọi chuyện bắt đầu thay đổi kể từ khi 3m có người iu. đồng lương ít khỏi ko đủ chi phí ăn ở, đi lại, rồi tiền ăn, tiền phòng hàng tháng... có quá nhiều thứ phải chi, có quá nhiều chuyện phải lo. 3m còn fài dành chút thời gian cho tình cảm của riêng mình. công việc ngày càng nhiều, áp lực công việc ngày càng lớn, rồi thì chuyện gia đình, chuyện tình cảm, chuyện nọ xọ chuyện kia, mọi thứ cứ rối tung cả lên. mỗi lần như vậy 3m lại bị stress, mà cái tật 3m mỗi khi có chuyện ko vui là cứ hay giận hờn vu vơ. lúc gặp nhau hễ có jì ko vừa ý là 3m lại gắt gỏng, lại giận. những lúc bị stress 3m lại ko thể tập trung vào công việc dc, hàng hoá lộn xộn, tài liệu thì lung tung....... 3m cứ loay hoay trong cái vòng lẩn quẩn ấy & ko tìm ra lối thoát. thế là 3m xin nghỉ việc. thất nghiệp. ko tiền. 2 đứa chìm ngập trong nợ nần. lại fải lo tìm 1 công việc mới...
3m xin vào làm trong 1 cty của Nhật. lương cũng khá, công việc cũng nhẹ nhàng. thế nhưng chì làm dc vài ngày là 3m lại nghỉ. vì đang trong thời gian học việc nên mấy thằng trưởng nhóm chưa biết ai sẽ vào ca của mình nên nó cũng chẳng hướng dẫn thao tác công việc cho ai cả. suốt ngày chỉ ngồi 1 chổ, ko dc đi tới đi lui, cũng ko dc nói chuyện. đã vậy cũng ko ai chỉ cho mình biết phải làm gì? vào cty mà cứ như ở tù, mà phải gồng mình như thế đến hết 2 tháng thử việc làm sao 3m chịu nổi.
lần thứ 2, 3m vào 1 cty của Đài Loan, lương ko cao nhưng phụ cấp cũng khá. nói chung là thu nhập bình quân cũng ko thấp. khổ nỗi làm cty này thì lại tăng ca suốt. 1 tuần 6 ngày thì tăng ca hết 5 ngày. còn dc mỗi ngày thứ 7 dc về sớm, nhưng cũng lắm hôm chủ nhật phải đi làm. ngày nào cũng tăng ca suốt từ sáng sớm tới chiều tối. 3m ko còn thời gian gặp bx. khổ nổi bên cty này nó bắt buộc fải tăng ca. nhiều hôm mệt quá làm ko nổi xin về sớm nó cũng ko cho. nhiều lúc 3m nhớ bx nhưng ko cách nào gặp dc. làm dc 1 tháng 3m nghỉ ngang
lần thứ 3, lần 4... 3m cứ đổi hết cty này đến cty khác. cho đến khi 3m dc nhận vào cty hiện tại. mức lương khá, công việc cũng thoải mái. bi giờ 2 đứa đang nợ ngập đầu, nhưng cũng lần lần cũng trả dc phần nào. bi giờ thay vì i nghỉ xem 2 đứa sẽ đi đâu chơi như xưa thì 2 đứa phải lên kế hoạch trả nợ. ^^
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Nghèo có giữ nổi người yêu kô??   14/11/2008, 8:01 am

Chà, nguyên mỏ than vùng Quảng Ninh đã dzi dzời vào web chúng ta gòy hay sao vậy te? HIhihihihi.

Nói thiệt là thời gian anh chuyển công ty làm em lo sốt vó lun. Hic hic. Bi jờ nợ cũng hem sao. Từ từ mình sẽ trả nợ hít mà. Hic hic. Nhưng mà, anh chưa trả lời. Nghèo có giữ được tình yêu kô dzạ??? Thấy anh than kô hà. Hihihihi.

matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Nghèo có giữ nổi người yêu kô??   14/11/2008, 9:29 pm

...Nhưng mà, anh chưa trả lời. Nghèo có giữ được tình yêu kô dzạ???
sặc. e xem kỹ bài viết của a chưa zậy ? ngay những dòng đầu tiên a có nói rõ mà : ở đây 3m sẽ ko bình luận chủ đề " gay nghèo có giữ được người yêu hay không??????? " , mà xin dc nói về 1 khía cạnh khác " nghèo có nên yêu ? "
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Nghèo có giữ nổi người yêu kô??   15/11/2008, 7:45 am

ừh đúng là anh có nói vậy nhưng rõ ràng anh chỉ để một câu hỏi bỏ lửng chứ chả có câu trả lời nào. hic hic. Đọc xong đã đời mà hem biết câu trả lời là jì lun. huhuhu

die4love
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Nghèo có giữ nổi người yêu kô??   15/11/2008, 12:09 pm

Theo em thấy thì nghèo và yêu là 2 chuyện kô có liên wan gì với nhau hết. Nếu đã yêu thì dù bạn là gì thì người ấy vẫn sẽ yêu bạn. Đúng không? Dĩ nhiên có tiền thì chúng ta sẽ hạnh phúc hơn thôi
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: Nghèo có giữ nổi người yêu kô??   18/11/2008, 7:16 am

Nói vậy nếu hem có tiền thì có tình yêu kô ta????

Cuồng thấy xã hội ngày nay wá chú trọng đồng tiền mà wên mất tình yêu gòy. ^^!

matmotmi
Trần Thái
Trần Thái

Bài gửiTiêu đề: Re: Nghèo có giữ nổi người yêu kô??   21/11/2008, 8:36 pm

chài ! ai bảo ko có gì liên quan với nhau chứ. e nói xh ngày nay wá chú trọng đồng tiền mà wên mất tình yêu ? uh thì đúng là con người ta mãi lo chạy theo đồng tiền thật. nhưng đó cũng là 1 tất yếu của cuôc sống. ko ai dám vỗ ngực xưng tên " tui yêu thật lòng, tui chỉ cần tình yêu, tui sống vì tình yêu .... " . nói jì thì nói nhưng trước hết phải lo cho cuộc sống trước đã, có cái ăn, cái mặc, có vật chất... rồi mới nói tới chuyện yêu đương. nói đơn giản như a với e đây yêu nhau thì sao chứ, chúng ta gặp nhau dc bao lần ? nhiều lúc nhớ e, mún gặp e nhưng ko thể. chắc e cũng hiểu vì sao mà , đúng ko ?
đúng là khi người ta yêu nhau thì dù bạn là jì thì người ấy vẫn yêu bạn. & tất nhiên dù bạn giàu hay nghèo thì tình yêu vẫn tồn tại.nhưng tình yêu chỉ thật sự đẹp khi cả 2 người cùng có điều kiện. chứ yêu nhau mà suốt ngày cứ fải lo nặng gánh cơm áo gạo tiền thì còn thời gian đâu mà chăm lo cho chuyện tình cảm. đó là chưa nói đến sự dằn vặt " nhớ người yêu " khi yêu nhau mà ko đến dc với nhau
die4love
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Nghèo có giữ nổi người yêu kô??   23/11/2008, 8:43 am

Uh, yeu^ nhau ma` ko6 duoc den^' voi' nhau thi` that^ la` dau kho^?. Nhung den^' voi' nhau ma` lai ngheo` kho' thi` lieu^ co' hanh phuc' ko^ may^' anh?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nghèo có giữ nổi người yêu kô??   

Nghèo có giữ nổi người yêu kô??
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang