Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

IndexPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

6 bí mật về anal sex

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: 6 bí mật về anal sex   3/10/2008, 10:18 am

6 bí mật về anal sex

Anal sex –quan hệ tình dục qua ngả hậu môn, có thể là một trải nghiệm thú vị với những người đàn ông đồng tính, dù vậy, vẫn có một vài điều bạn nên biết, cũng như một số cách thức giúp bạn giảm đau trước khi thực hành anal sex.

1.Biết được hậu môn vận hành như thế nào

Trước khi thực hiện anal sex, chúng ta hãy nói về cách thức “làm việc” của hậu môn. Hậu môn là cửa ngõ phía cuối của ruột kết, điều chỉnh sự đi qua của chất thải. Chất thải đi qua ruột non rồi tới ruột kết, sau đó là tới ruột thẳng và cuối cùng là ra ngoài hậu môn. Việc đóng và mở của hậu môn được điều khiển bởi những cơ thắt [cơ vòng] trong và ngoài (nhóm cơ trọng yếu nhất tham gia vào quá trình anal sex). Cơ thắt là một lớp màng nhạy cảm với rất nhiều đầu dây thần kinh và do đó, là ngọn nguồn của khoái cảm hoặc đau đớn.

*Chú thích:
(1) Hậu môn
(2) Khe nứt hậu môn
(3) Cơ vòng hậu môn trong
(4) Cơ vòng hậu môn ngoài

2.Giảm thiểu đau đớn

Bất kì sự đau đớn nào đồng hành cùng anal sex đều là do sức ép hoặc sự ma sát với các cơ thắt mà ra. Cách tốt nhất để giảm đau trong khi thực hành anal sex là nhận biết được cơ thắt (và cơ thể) của bạn “mần ăn” như thế nào, đồng thời biết tra “dầu mỡ” thích hợp cho nó.

3.Nhận biết cơ thể

Bạn càng thân thuộc với cơ thể của mình chừng nào, việc anal sex càng trở nên thích thú chừng ấy. Các cơ thắt ở mỗi người phản ứng khác nhau đối với sự xâm nhập. Vì các cơ điều khiển việc đóng và mở của hậu môn nên bạn cần phải “học” cách thức vận hành của chúng trong cơ thể mình. Hãy dành thời gian khám phá một cách an toàn tính nhạy cảm của cơ thắt của bạn, nó phản ứng như thế nào khi bạn thư giãn hoặc căng thẳng. Thực tập các kỹ thuật thư giãn như hít thở sâu. Bắt đầu với một dụng cụ nhỏ (sex toy), sau đó là tăng dần kích thước của nó. Thăm dò tính nhạy cảm của cơ thắt có thể là một bài tập thú vị dành cho cả bạn và anh ấy, trước khi các bạn đi vào nhau. Hãy trao đổi với nhau một cách cởi mở về chuyện các bạn cảm thấy thế nào trong từng kiểu tư thế. Điều gì khiến cho các bạn căng thẳng? Đâu là giới hạn của các bạn? Hãy dừng lại nếu các bạn cảm thấy không thoải mái, thấy đau đớn hoặc chảy máu. Các bạn càng thông hiểu cơ thể của nhau bao nhiêu, trải nghiệm anal sex sẽ càng trở nên ngọt ngào bấy nhiêu.

3 yếu tố cần thiết trong khi thực hành anal sex: Độ trơn, áo mưa bảo vệ, và sự kiên nhẫn.

Đồ bôi trơn là loại KY jelly, ít đống nhờn và không màu không mùi, có bán ở các siêu thị, tiệm kính thuốc. Ngoài ra còn loại Astroglide, ID, Wet, hoặc ForePlay. Đừng mua loại có dầu (oil-based), như loại vaseline hoặc dầu-em-bé (baby oil) vì nó sẽ làm rách áo mưa, có thể sẽ làm viêm hậu môn sau này.

Yếu tố quan trọng thứ hai là áo mưa. Có một số bạn thắc mắc là có nên mang áo mưa hay không? Một số không thích vì sợ không được nhiều cảm giác. Nhưng tốt nhất là nên mang, dù là bạn và chàng đều “sạch sẽ”, bạn vẫn cần có nó. Bởi vì đường hậu môn có khá nhiều vi khuẩn tạo ra các bệnh ngoài da. Ngoài ra, mang áo mưa quan trọng là vì nó giúp cho sự tiện lợi sau khi sinh hoạt xong. Bạn có thể vứt nó đi thật dễ dàng và không cần phải rửa, giặt gì cả.

Yếu tố quan trọng thứ ba là sự kiên nhẫn. Như đã biết, kiên nhẫn rất cần thiết vì anal sex cần phải có tốc độ thật chậm ở lúc đầu. Cần phải biết kềm chế tinh thần, vì nếu không sẽ dễ gây ra sự trầy xướt, tạo đau đớn cho cả hai. Chưa kể sẽ bị viêm bệnh nếu như quá hấp tấp làm rách áo mưa. (Theo thugian.com.vn)

4.Thực hành vệ sinh

Nhiều đàn ông đồng tính e ngại anal sex bởi chuyện vệ sinh.
Biết cách vệ sinh hợp lý không chỉ hệ trọng đối với sự thích thú trong khi thực hiện anal sex, mà còn đối với sức khỏe của bạn. Tuy nhiên, việc “dọn dẹp” có thể thành quá trớn. Bạn nên cẩn thận với các loại sản phẩm làm sạch phần cơ thể bên trong của mình. Chúng có thể chứa các thành phần gây kích ứng -không dành riêng cho hậu môn, dẫn đến chảy máu trong quá trình làm vệ sinh. Các sản phẩm làm sạch dành cho em bé bao gồm mùi thơm trong đó cũng có thể gây kích ứng cho da. Để làm sạch hậu môn một cách hợp lý, hãy dùng các sản phẩm chuyên biệt như Charmin Fresh Mates hay Kleenex Cottonelle Flushable Wipes. (2 cái tên nước ngoài lạ hoắc này, Noel chịu! “Anh lớn” nào có biết sản phẩm tương tự bên VN thì xin chỉ giáo).

Cho dù bạn cố gắng thế nào đi chăng nữa thì hậu môn vẫn là hậu môn. Bạn không thể vô trùng nó được. Tuy nhiên, bạn có thể nhẹ nhàng rửa sạch vùng da ngoài hậu môn với một chiếc khăn thấm nước ấm và mềm để tẩy rửa những chất bẩn còn bám lại trên da. Tránh dùng giấy vệ sinh thấm nước vì giấy này rất dễ rách và sẽ để lại những mảng giấy trên da bạn. (Theo truongton.net)

5.Cảnh giác trước các mối nguy về bệnh tình dục (STD's).

Hậu môn là một lớp màng mỏng và do đó, nó trở thành chiếc giường êm ái cho những tật bệnh lây truyền qua đường tình dục. HIV hay các bệnh STD’s khác có thể dễ dàng đi vào trong máu, đặc biệt khi có vết trầy xước trên hậu môn. Do chỉ có một lớp màng mỏng manh như thế ngăn giữa máu của bạn và các chất dịch cơ thể của anh ấy nên đã khiến cho việc bareback sex (quan hệ tình dục qua ngả hậu môn không có bảo vệ) trở thành nguy hiểm. Hãy luôn sử dụng bao cao su và thực hành tình dục an toàn.

Bản thân bao cao su đã được tráng một lớp chất nhờn để bôi trơn giúp cho việc quan hệ dễ dàng hơn. Trong lúc sử dụng, nếu bạn muốn bao trơn hơn nữa thì có thể dùng nước bọt. Tuyệt đối không dùng vaseline hay các loại kem mỹ phẩm để bôi trơn, vì nhiều thứ kem này là sản phẩm từ dầu mỏ, có khả năng ăn mòn bao cao su làm cho bao rách. Nếu là quan hệ qua ngả hậu môn, phải tìm loại bao cao su thật dày + dai và phải bôi trơn thật nhiều, vì sự cọ xát ở hậu môn rất lớn, bao dễ rách. Nếu cẩn thận có thể đeo hai bao. (Theo namhoc.vn)

6.Xua tan những huyền thoại về anal sex

Nhiều đàn ông đồng tính tránh né những cuộc thăm khám y khoa bởi họ cảm tưởng rằng nếu bản thân có quan hệ tình dục qua ngả hậu môn, bác sĩ sẽ ngay lập tức phát giác ra. Ừ thì hậu môn có giãn ra sau khi thực hiện anal sex, nhưng sau đó chẳng mấy chốc, nó sẽ trở lại bình thường. Nếu bạn đang nghi có gì đó không ổn với hậu môn của mình, hãy tìm đến một vị bác sĩ có hiểu biết về gay.

BS Hồ Đắc Duy –chuyên gia tình dục học
Phòng tư vấn của BS: 443/34 Lê Văn Sỹ, P12, Q3, TPHCM
ĐT: 8436958

BS Nguyễn Thành Như (Trưởng đơn vị Nam khoa Bệnh viện Bình dân TP HCM)
371 Điện Biên Phủ, P.4, Q.3

<<<<<=Chữ ký của thành viên Mãi Còn Yêu=>>>>>>

Dù anh có chạy xa thiệt xa
Em vẫn theo có mình anh thoai!!!!!!
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: 6 bí mật về anal sex   3/10/2008, 10:53 am

Những câu hỏi về tình dục: Anal sex và những điều cần biết

1

Hỏi: Bf tôi rất lo ngại chuyện quan hệ qua đường tình dục thường xuyên (hơn 2 lần một tuần) bởi vì anh ấy nghe rằng việc quan hệ thường xuyên lúc trẻ (chúng tôi chỉ mới đôi mươi) có thể dẫn đến rắc rối. Tần suất của việc quan hệ thì không là gì đối với chúng tôi - chúng tôi có những cách khác để làm hài lòng nhau ngoài chuyện quan hệ. Nhưng tôi thực sự lo lắng vì những lời bf tôi nói. Liệu có thật không?

Đáp: Miễn là việc quan hệ của bạn không đau và không chảy máu, cứ việc tiếp tục và vui vẻ bạn nhé! Rắc rối chỉ xảy ra khi bạn dùng các dụng cụ hỗ trợ (toys) quá khổ hoặc dùng bàn tay. Nếu bạn hoặc người yêu của bạn bị đau, chảy máu, ngứa hay bị sưng ở vùng hậu môn thì tôi đề nghị các bạn nên đến gặp bác sĩ. Còn nếu không có vấn đề gì thì cứ have fun bạn nhé!

2

Hỏi: Năm nay tôi 40 tuổi và chưa bao giờ quan hệ qua đường hậu môn. Những năm gần đây tôi mới khám phá ra việc quan hệ này. Có điều gì đặc biệt lo ngại và nguy hiểm từ việc quan hệ qua hậu môn lần đầu tiên khi tôi đã ở lứa tuổi này không? Tôi phải chuẩn bị tâm lý như thế nào?

Đáp: Không có gì nguy hiểm hay đặc biệt đáng lo ngại khi quan hệ lần đầu tiên ở tuổi 40 cả bạn ạ. Hãy thử tìm cho mình một bạn tình biết hiểu mình và đừng quên sử dụng bao cao su và dung dịch bôi trơn thủy phân (water-soluble lubricant) bạn nhé! Trước hết hãy thử nhẹ nhàng với một dương vật giả (dildo) kích cỡ nhỏ để cho hậu môn của bạn làm quen với cảm giác có một "vật lạ" ở trong. Bạn sẽ nhanh chóng khám phá ra rằng bạn có thích việc quan hệ như thế này hay không. Chúc bạn vui!

3

Hỏi: Người yêu tôi và tôi rất thủy chung với nhau. Chúng tôi đã kiểm tra HIV và kết quả âm tính. Do đó chúng tôi quan hệ với nhau mà không cần sự bảo vệ của bao cao su. Xin cho biết những bước mà chúng tôi cần làm để vệ sinh hậu môn sau khi quan hệ mà không dùng bao cao su? Xin cảm ơn.

Đáp: Nếu như bạn có kết quả HIV âm tính, không mang bất cứ bệnh truyền nhiễm nào và chung thủy thì chỉ việc dùng nước rửa sạch phân và tinh dịch còn bám lại. Đừng dùng xà phòng mang tính sát khuẩn cao hoặc đừng chà xát quá mạnh - sẽ làm da bạn ngứa đấy. Nên nhớ bạn không thể rửa sạch đến vô trùng làn da của bạn cho dù bạn có cố gắng đến bao lâu. Tôi nghĩ bạn nên đi khám HIV định kỳ để đảm bảo hai bạn không ai bị bệnh. Chúc sức khỏe!

4

Hỏi: Tôi năm nay 28 tuổi và đã có người yêu 2 năm nay. Mặc dù không ai trong chúng tôi phàn nàn về cuộc sống tình dục của 2 đứa, tôi vẫn cảm thấy có điều gì đó chưa thỏa mãn. Tôi muốn chuyện ái ân của chúng tôi kéo dài nhiều giờ, nhưng đáng buồn thay, chỉ cần một vài phút bị kích thích là tôi xuất tinh ngay. Chỉ có một cách duy nhất để kéo dài là tôi không để cho bf mơn trớn tôi mà chỉ có tôi vuốt ve anh ấy và cố gắng tập trung không để cho mình xuất tinh trước anh ấy. Có cách nào làm cho dương vật của tôi bớt nhạy cảm để chúng tôi có thể kéo dài cuộc ái ân nhiều giờ hay không?

Đáp:Trước tiên, những gì bạn miêu tả la chuyện bình thường ở đa số đàn ông chúng ta. Rất dễ dàng xuất tinh sau một vài phút giây được kích thích trực tiếp. Tuy nhiên cũng có một vài cách để duy trì lâu hơn. Đối với trường hợp của bạn, có thể bạn đang bị chứng xuất tinh sớm.

Hãy thử ngưng việc kích thích trực tiếp trước khi bạn bắt đầu quan hệ. Một hay hai phút sau, hãy tiếp tục kích thích nhau. Lặp lại thao tác trên bạn có thể kéo dài cuộc ái ân lâu hơn. Tốt nhất bạn nên đến khám ở một bác sĩ quen. Một số dược phẩm có thể làm giảm bớt tình trạng này của bạn.

Hãy thư giãn và thoải mái trong chuyện ái ân. Chúc bạn may mắn.

5

Hỏi: Liệu chất bôi trơn nhãn hiệu ASTROGLIDE mới xuất hiện gần đây có an toàn hay không?

Đáp: Chào bạn, tôi không nghĩ Astroglide là một thuốc bôi trơn mới. Đối với vấn đề an toàn thì chỉ cần đảm bảo rằng đó là chất bôi trơn thủy phân (có thể hòa tan trong nước) và không làm hỏng bao cao su. Astroglide chính là một thuốc bôi trơn có thành phần từ nước và thủy phân, nhưng hãy đọc kỹ bao bì. Tôi không khuyên bạn nên dùng những chất bôi trơn có chứa nonoxynol-9 bởi vì chất này có thể gây khó chịu cho thành ruột và gia tăng nguy cơ truyền virus HIV. Một vài chất bôi trơn lại có thêm mùi thơm có thể làm bạn ngứa ngáy và dị ứng. Nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. Nếu như chất bôi trơn đó đảm bảo những yêu cầu mà tôi vừa nêu ra thì bạn cứ dùng thử. Nếu không gặp bất cứ vấn đề gì thì cứ yên tâm bạn nhé!

6

Hỏi: Gần đây tôi có qua một cuộc phẫu thuật do bị thủng ruột cách đây một năm. Bây giờ vết mổ đã lành. Tôi muốn hỏi là sau cuộc giải phẫu như vậy bao lâu thì ta có thể quan hệ tình dục qua hậu môn với vai trò bottom?

Đáp: Tôi rất vui vì vết thương của bạn đã lành. Có rất nhiều người giống như bạn và chần chừ trong việc điều trị bệnh. Hãy chăm sóc kỹ mình sau khi mọi chuyên đã qua bạn nhé. Hy vọng đây sẽ là bài học cho những người khác.

Đối với việc quan hệ tình dục qua đường hậu môn, khi bạn bị thủng ruột (thậm chí bạn đã đi phẫu thuật hoặc cho dù vết thủng có tự động lành lại đi chăng nữa) thì bạn cũng sẽ có nguy cơ bị lại một lần nữa. Điều này cũng không có nghĩa là bạn không được quyền quan hệ qua hậu môn nữa, mà hãy cẩn trọng hơn bạn nhé. Hãy đảm bảo rằng bạn không bị đau khi quan hệ - Nếu bạn là bottom thì chính bạn là người kiểm soát được vấn đề này (Hãy đọc kỹ mục KỸ THUẬT trong bài "Anal Sex" ở chuyên mục sức khỏe). Bạn nên thử nhiều tư thế khác nhau khi quan hệ để xem tư thế nào phù hợp với bạn nhất.

Cũng nên nhớ rằng sau phẫu thuật đương nhiên là các cơ hậu môn sẽ thắt chặt hơn. Bạn phải chuẩn bị tâm lý cho mình bằng cách dùng một dương vật giả loại nhỏ trước để làm cho các cơ mình nới lỏng ra bạn nhé. Gia tăng kích cỡ dương vật giả cho đến khi bằng kích cỡ dương vật của bạn tình. Nếu như bạn không có bạn tình cố định thì không nên quan hệ với những anh chàng "tay to thịt bắp" sau khi mới vừa phẫu thuật bạn nhé.

7

Hỏi: Tôi có thể bị nhiễm HIV khi tôi quan hệ anal sex với vai trò là người top hay không?

Đáp: Virus HIV thường dễ lây nhiễm cho người khi quan hệ qua đường hậu môn với vai trò là bottom hơn là đối với người top. Tuy nhiên bạn vẫn có khả năng bị nhiễm HIV khi quan hệ với vị trí chủ động.

HIV có thể xâm nhập vào niệu đạo và gây nhiễm trùng trước tiên. Nếu bạn bị hẹp bao quy đầu, da quy đầu có thể là nơi ẩn nấp cho virus HIV để chờ thời gian thâm nhập vào cơ thể bạn. Nếu nghi ngờ mình bị nhiễm bệnh, bạn nên đi khám ngay. Chúc bạn may mắn.

8

Hỏi: Theo tôi được biết thì việc sử dụng ống thụt rửa hậu môn thường xuyên là không tốt. Vậy tôi phải làm sao để vệ sinh sạch sẽ trước khi thực hiện anal sex?

Đáp: Tôi khuyên trước khi quan hệ, bạn nên đi vệ sinh nếu bạn cảm thấy đầy bụng. Nhẹ nhàng chùi sạch vùng hậu môn bằng một lớp vải mềm thấm nước, không nên dùng giấy vệ sinh thấm nước để chùi vì giấy vệ sinh sẽ để lại những mảng bám nhỏ trên da, dễ gây ngứa ngáy. Nhưng trên hết tôi nghĩ bạn phải chấp nhận một sự thật là bạn đang quan hệ qua đường hậu môn và phải chấp nhận một vài khó chịu vì không thể nào làm sạch tuyệt đối hậu môn được. Nếu muốn như vậy, bạn có thể thử dùng một ống kim tiêm (không có gắn kim tiêm ở đầu), cho vào một ít nước sạch, nhè nhẹ bơm vào hậu môn và rửa sạch. Hy vọng bạn sẽ cảm thấy thoải mái hơn.

9

Hỏi: Năm nay tôi 22 tuổi, đã quan hệ anal sex khoảng 10 lần và tôi luôn là ngưởi tiếp nhận. Lần gần đây nhất là khoảng 3 tuần trước. Cái đó của anh ấy rất to và chúng tôi đã quan hệ rất mạnh mẽ. Mặc dù cũng giống như những lần quan hệ trước thôi nhưng lần này tôi cảm thấy đau xé bên trong. Trong suốt quá trình quan hệ tôi không hề chảy máu cũng như không có dấu hiệu gì bị thương tổn. Tuy vậy, sau đó có rướm chút máu. Tôi thực sự lo lắng. Bây giờ đã không còn chảy máu nữa nhưng sao bên trong tôi vẫn còn đau rát ở bên trong. Làm ơn bác sĩ hãy giúp tôi. Tôi chưa dùng thuốc gì để điều trị và cũng chưa nói chuyện này với ai cả. Cũng sẽ không làm anal sex nữa đâu... Cảm ơn bác sĩ rất nhiều.

Đáp:Có vẻ như bạn đã bị một vết sướt nhỏ ở thành ruột hoặc cũng có thể bạn đã mang bệnh trĩ trước khi quan hệ hậu môn. Thành ruột vốn dĩ rất nhạy cảm và nếu quan hệ quá mạnh cho dù ở bất cứ tư thế nào cũng sẽ gây trầy sướt thành ruột. Cần phải có thời gian dài để làm lành vết sướt này bởi mỗi khi bạn đi tiêu thì chẳng khác nào giống như lấy đá cà vào vết thương cả. Có khi nó se chảy máu nữa. Hãy dùng thuốc làm mềm phân (Metamucil và Colace) để giúp giảm bớt cảm giác đau.

Nếu tôi là bạn thì cũng sẽ kiên cử khi quan hệ anal sex. Lần tới nhớ nhẹ nhàng và cẩn thận hơn. Nếu như vết thương vẫn còn chảy máu thì hãy nên đi khám.

ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: 6 bí mật về anal sex   3/10/2008, 10:55 am

Để giữ an toàn khi quan hệ qua hậu môn

Do tần suất quan hệ tình dục cao, có nhiều bạn tình, hay quan hệ với bạn tình bất chợt và quan hệ tình dục không dùng bao cao su nên nguy cơ nhiễm HIV của người Đồng Tính Nam là rất lớn, cao hơn so với nhiều đối tượng khác.

Trong đó, quan hệ qua hậu môn mà không mang bao cao su là việc làm dễ gây lây nhiễm HIV nhất; ngòai ra nó còn có thể mang đến các nguy cơ khác như viêm nhiễm trực tràng - đại tràng, các nhiễm trùng qua đường tình dục như giang mai, lậu, herpes, viêm gan siêu vi B... Thực tế là có rất nhiều người bị nhiễm HIV vì đã không dùng bao cao su khi quan hệ.

Trong giao hợp qua hậu môn, dù bạn là người “top” (người thực hiện đưa dương vật vào hậu môn bạn tình) hay “bottom”(người nhận dương vật bạn tình vào hậu môn của mình) thì nguy cơ bị lây nhiễm HIV đều cao như nhau.

Một vài người nghĩ rằng nếu họ là “top” thì sẽ không bị nhiễm HIV; một số người khác lại cho rằng, nếu họ rút ra trước khi xuất tinh thì cả họ và bạn tình đều an toàn. Cả hai điều này đều hoàn toàn sai, “top” thi vẫn có cơ nguy bị nhiễm và rút ra không thể nào ngừa được HIV.

Bao cao su là phương án hiệu quả nhất, tuy sử dụng rất đơn giản. Nó có thể bảo vệ bạn khỏi HIV và các nhiễm trùng lây qua đường tình dục (STIs) khác khi được sử dụng đúng cách. Ngoài ra, nó còn làm cho việc quan hệ được vê sinh hơn. Những hộp bao cao su đều có lời hướng dẫn sử dụng kèm theo, bạn nên dành chút thời gian để đọc (và đọc lại nếu lỡ quên mất, ha).

Xin nhớ: dùng bao cao su là cách duy nhất để giữ an toàn cho cả hai người khi quan hệ qua hậu môn. Những việc làm khác (như rửa sạch cơ quan sinh dục và hậu môn trước và sau ân ái) chỉ là thứ yếu, giúp người ta thấy thoải mái hơn, chứ vai trò của nó là không có trong việc phòng ngừa bị lây nhiễm HIV và STIs.

Khi dùng bao cao su, phải chắc chắn chất lượng bao vẫn tốt: vỏ bọc còn nguyên vẹn và đang còn hạn sử dụng.

Việc bôi trơn cũng quan trọng. Hầu hết các loại bao cao su đều có chất bôi trơn, nhưng vẫn tốt hơn nếu bạn dùng thêm để khi quan hệ trơn tru hơn (ma sát nhiều cũng có thể làm bao bị rách). Dùng những chất bôi trơn gốc nước (như KY, Top Gel _có bán ở các nhà thuốc, siêu thị, cửa hàng dược phẩm), không nên dùng các lọai chất bôi trơn gốc dầu như vasơlin, sữa tắm, xà bông hay dầu ăn vì có thể làm giảm chất lượng bao cao su dẫn đến dễ thủng, rách.

Đôi khi bao cao su có thể bị thủng, thường là vì chúng không được dùng đúng cách hoặc quá hạn sử dụng hay được cất trữ ở nơi không thích hợp. Nếu đang quan hệ mà bao bị rách, hãy lập tức thay ngay một bao mới.

Bạn nhớ lưu ý điều này: Phải mang bao cao su ngay từ lúc bắt đầu đưa dương vật tiếp xúc với hậu môn của bạn tình, dù chỉ là tiếp xúc bên ngoài. Như vậy thì bao cao su mới có tác dụng bảo vệ tối đa.

Và nhớ cần kiểm tra để chắc chắn bạn tình đã mang bao cao su rồi khi anh ấy đưa dương vật vào người bạn.

Sau khi xuất tinh, giữ miệng bao cao su và rút trọn dương vật đang mang bao ra ngoài trước khi bạn hết cương cứng, tránh để tràn tinh dịch ra ngoài bao. Lấy bao ra rồi thì không để dương vật đang dính tinh dịch tiếp xúc với cơ thể bạn tình.

Lời cuối , quan hệ chung thủy với chỉ một bạn tình lành mạnh là cách rất tốt để tận hưởng niềm vui và tránh những nguy cơ bị nhiễm bệnh.

ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Re: 6 bí mật về anal sex   3/10/2008, 10:56 am

Quan hệ tình dục qua đường hậu môn (Anal Sex) và những điều cần biết

Giới thiệu

Thuật ngữ “anal sex” được dùng để chỉ quan hệ tình dục giữa hai người khi một người để dương vật, đồ chơi hoặc ngón tay vào hậu môn của bạn tình. Nói một cách nôm na, Anal sex có thể dùng để chỉ tất cả những hành vi kích thích tình dục qua đường hậu môn. Một số người thì dùng dương vật, số khác lại thích dùng dụng cụ hỗ trợ, ngón tay, rau củ hay lưỡi hoặc bất cứ thứ gì người ta có thể nghĩ đến. Trước khi đi sâu tìm hiểu vấn đề này, chúng ta cần tránh 2 quan niệm sai lầm sau:

Thứ nhất: Không chỉ có người đồng tính ái (DTA) quan hệ qua đường hậu môn. Tạp chí y khoa Redbook Magazine đã phỏng vấn những thói quen quan hệ tình dục của phụ nữ và nhận thấy rằng khoảng 50% phụ nữ ít nhất đã một lần trải qua quan hệ tình dục qua đường hậu môn.

Thứ hai: Không phải tất cả dân DTA đều quan hệ qua hậu môn. Đó là vấn đề thuộc về cảm giác tâm lý. Một số chúng ta có thể không thích và không thiết tha gì với chuyện quan hệ này. Nếu như bạn thuộc loại người đó, hãy nói cho bạn tình của mình biết để hai người có những cách giải quyết khác tốt hơn.

Quan hệ tình dục qua đường hậu môn là hành vi nguy cơ cao nhất khi quan hệ giữa hai người đàn ông với nhau, không chỉ vì sự lây nhiễm HIV. Hầu hết những bệnh truyền nhiễm đều có thể lây lan giữa hai bạn tình do việc cọ xát mạnh giữa dương vật và vùng hậu môn bên trong.

Các dược phẩm gây hưng phấn là nguyên nhân đầu tiên của việc quan hệ tình dục không an toàn. Khi bạn cao hứng, bạn sẽ chẳng màn đến việc sử dụng bao cao su đâu. Một vài người nghĩ rằng nếu như khi xét nghiệm không tìm thấy sự hiện diện của HIV trong máu thì sẽ không có khả năng lây nhiễm khi quan hệ. Điều đó không đúng. Hầu hết những cuộc nghiên cứu cho thấy mật độ HIV trong máu có thể không phản ánh chính xác mật độ HIV trong tinh dịch. Nói cách khác, tinh dịch của bạn có thể chứa nhiều virus HIV thậm chí nếu bạn đã xét nghiệm và không tìm thấy HIV trong máu. Nếu bạn bị thêm những bệnh truyền nhiễm thì khả năng lây truyền hoặc nhiễm HIV từ người khác càng cao hơn.

Sinh lý học

Nên nhớ rằng hậu môn không thể giống như âm đạo phụ nữ được. Hậu môn chỉ dài khoảng 2,5 đến 5cm và được nối với phần cuối của ruột kết. Chức năng chính của ruột kết là hấp thụ nước từ thức ăn đã qua xử lý của dạ dày, để khi đến hậu môn sẽ chuyển thành phân rắn. (Và chúng ta sẽ biết chuyện gì sẽ xảy ra khi cơ quan này không hoạt động tốt). Chính khả năng hấp thu cao này của ruột kết sẽ tạo cơ hội cho việc lây lan những bệnh truyền nhiễm.

Ống hậu môn có hai loại c ơ vòng, cơ trong và cơ ngoài điều khiển sự bài tiết của bạn. Những cơ này giống như những dải băng bao bọc quanh hậu môn và trực tràng của bạn. Cơ trong là một phần của thành ruột kết và là loại cơ vô cảm, tức là bạn không thể nào điều khiển được nó. Đây chính là cơ để giải phóng chất thải và hơi tồn động trong cơ thể bạn. Cơ ngoài nằm dưới lớp bì hậu môn và là loại cơ hữu giác. Cơ này giúp bạn giữ chặt chất thải hoặc khí bên trong những lúc không thích hợp. Nó cũng sẽ tự động co lại khi có vật lạ xâm nhập hậu môn từ bên ngoài (điều này thì ngoài khả năng kiểm soát của bạn). Vì thế cho dù bạn có muốn bạn tình của mình để vào thì chính cơ này sẽ là vật cản cho dương vật không vào được. Tuy nhiên, cũng giống như các loại cơ khác, sau khi co lại thì cũng có lúc nó sẽ giãn nở ra. Khi đó, bạn tình của bạn có thể dễ dàng “xâm nhập” vào bên trong.

Một điều khác biệt quan trọng giữa âm đạo và hậu môn nữa là hậu môn không thể tự tiết ra chất nhờn giống như âm đạo; bạn phải dùng chất bôi trơn (và nhớ đừng bao giờ dùng dầu ăn). Hơn nữa, ngoài việc làm hỏng bao cao su, những chất nhờn có thành phần dầu (oil-based lubricants) có thể bao bọc lấy các tuyến ruột của bạn và dẫn đến nhiễm khuẩn. Nhiều loại dầu, gồm cả kem thoa dưỡng da tay, cũng có chứa mùi thơm sẽ gây khó chịu cho bạn và có thể làm viêm da.

Kỹ thuật

Người bottom phải kiểm soát được mình

Quan hệ nam-nam hay quan hệ nam-nữ: Vì nguy cơ lây bệnh truyền nhiễm cao, hãy dùng bao cao su cho bạn tình của mình ngay khi dương vật anh ta tiếp xúc với vùng hậu môn của bạn - thậm chí nếu anh ta chưa đút dương vật vào. Thoa một ít chất bôi trơn lên dương vật bạn tình và bên ngoài hậu môn của bạn. Nên nhớ việc thoa quá nhiều chất bôi trơn sẽ giúp bạn không bị đau, nhưng ngược lại người top sẽ có cảm giác như dương vật mình đang nằm trong một ống rỗng. Hãy ngồi lên bạn tình của bạn để bạn có thể tự kiểm soát được khi dương vật anh ta thâm nhập vào. Khi đầu dương vật đã vào được bên trong, ngay lập tức các cơ sẽ co thắt. Bạn sẽ cảm thấy đau. Hãy giữ yên một lúc. Trong vòng 30 đến 60 giây, các cơ của bạn sẽ giãn nở ra. Lúc này hãy tiếp tục cho đến khi dương vật đã nằm gọn bên trong. Di chuyển lên xuống một vài lần và lúc đó các cơ của bạn đã có đủ thời gian để giãn ra để cho bạn có thể làm tình ở những tư thế khác nhau. Không nên kích thích dương vật của mình khi đang tiếp nhận dương vật của bạn tình vì như vậy sẽ làm cho các cơ của bạn co thắt nhiều hơn.

Vệ sinh

Cho dù bạn cố gắng thế nào đi chăng nữa thì hậu môn vẫn là hậu môn. Bạn không thể vô trùng nó được. Tuy nhiên, bạn có thể nhẹ nhàng rửa sạch vùng da ngoài hậu môn với một chiếc khăn thấm nước và mềm để tẩy rửa những chất bẩn còn bám lại trên da. Tránh dùng giấy vệ sinh thấm nước vì giấy này rất dễ rách và sẽ để lại những mảng giấy trên da bạn. Nếu muốn thì có thể làm sạch ống hậu môn trước khi quan hệ.

Các vấn đề thường gặp

Một vài người cảm thấy khó khi quan hệ tình dục qua đường hậu môn. Vậy thì đành phải chịu thôi, bạn nên nói với bạn tình của mình về điều đó. Nếu bạn thực sự muốn quan hệ, hãy dùng một dương vật giả (dildo) với kích cỡ nhỏ và thử khám phá xem sao, nên luôn nhớ phải dùng chất bôi trơn. Sau một thời gian, có lẽ hậu môn của bạn sẽ thoải mái hơn và quen với việc kích thích như vậy. Lúc này thì việc quan hệ với bạn tình sẽ không gặp khó khăn nữa. Chỉ nên nhớ một điều: Đôi lúc bạn không thể nhận vào mọi thứ chỉ vì bạn muốn. Một vài người nam có kích cỡ dương vật quá khổ, và bạn sẽ khó mà quan hệ được cho dù bạn cố gắng đến đâu đi chăng nữa.

Biến chứng

Chảy máu: Hầu hết do một vết rách xuất phát từ bệnh trĩ. Nếu bạn bị chảy máu, hãy dừng ngay lại. Hầu hết máu sẽ ngưng chảy sau đó. Đừng bao giờ lặp lại việc quan hệ tình dục qua đường hậu môn nếu như bạn vẫn còn bị chảy máu khi đi vệ sinh. Nếu bạn bị trĩ, hãy thử đổi tư thế quan hệ xem sao. Hầu hết mọi người đều cho rằng khi làm tình ở tư thế người bottom ngồi lên dương vật của bạn tình thì sẽ ít bị chảy máu.

Đau: Đau trong suốt quá trình quan hệ là nguyên nhân của việc các cơ bị co thắt dữ dội hay bị rách cơ. Nếu đau, hãy ngừng việc quan hệ. Hãy thoa lên hậu môn một ít nước ấm hay dung dịch làm mềm phân và ngưng việc quan hệ cho đến khi vết thương đã lành. Đau cũng có thể là dấu hiệu của bệnh truyền nhiễm qua đường tình dục, nhưng cơn đau chỉ xuất hiện một vài ngày sau khi quan hệ.

Rách ruột: Một vết rách ở thành ruột là một biến chứng ít gặp khi quan hệ qua đường hậu môn. Dương vật đủ mềm dẻo và không thể nào chọc thủng thành ruột được. Tuy nhiên, việc dùng dụng cụ hỗ trợ (toy) có thể gây hại nếu như dụng cụ đó quá dài. Thông thường từ hậu môn đi lên khoảng 20 cm là chỗ ruột bẻ ngoặt về bên trái. Dương vật đôi khi có thể chạm đến khúc quanh này và bạn sẽ có cảm giác đau nhói trong dạ dày, tuy vậy vẫn chưa đủ lực để chọc thủng. Một toy lại có thể làm được điều này. Khi đó, bạn sẽ ở trong tình trạng hết sức nguy hiểm. Bạn sẽ cảm thấy đau buốt, và ngay lúc đó nên đi đến bệnh viện gần nhất. Mọi sự chậm trễ sẽ làm cho vi khuẩn phát tán trong bụng của bạn. Việc nhiễm khuẩn này (chứng viêm màng bụng) có thể lấy đi mạng sống của bạn.

Việc không kiểm soát được: đó là sự mất khả năng kiểm soát việc thải hơi và chất thải ra ngoài. Nếu như việc quan hệ không làm bạn đau và các cơ của bạn vẫn hoạt động tốt thì bạn không cần lo nghĩ về điều này. Chỉ những ai dùng toy cỡ lớn thì sẽ bị giãn cơ và sẽ có nguy cơ mất kiểm soát trong cuộc sống sau này.

Bệnh truyền nhiễm: Quan hệ tình dục qua đường hậu môn là nguy cơ lây lan cao nhất. Bệnh truyền nhiễm sẽ khó được phát hiện nếu như mầm bệnh nằm trong ổ bụng của bạn chứ không phải ngay trên dương vật. Những bệnh này bao gồm: HIV, bệnh herpes, lậu, giang mai, sùi mào gà, viêm gan, v.v. Hãy mang bao cao su ngay khi có thể. Nên nhớ rằng việc dùng tay và dụng cụ cũng có thể làm lây lan giữa các bạn tình. Bao cao su không thể bao bọc hết phần dưới bìu và lông mu của bạn tình - đây là nơi trú ẩn của một số bệnh truyền nhiễm.

Nguy cơ lây nhiễm HIV

Dù là nam hay nữ, khi quan hệ qua đường hậu môn cũng đều có nguy cơ nhiễm HIV cao nhất. Càng có nhiều bạn tình thì nguy cơ nhiễm bệnh của bạn càng cao, đặc biệt khi bạn quan hệ không an toàn (unsafe), cho dù bạn là người chủ động hay bị động trong quan hệ. Cuộc nghiên cứu năm 1987 cho thấy rằng, quan hệ tình dục qua đường hậu môn với một bạn tình sẽ gia tăng khả năng nhiễm bệnh lên gấp 3 lần - và quan hệ với hơn năm bạn tình sẽ tăng nguy cơ lên 18 lần so với quan hệ bình thường.

Mặc dù chúng ta nghĩ rằng sử dụng bao cao su là 100% an toàn, nhưng không hẳn thế. Bao cao su có thể bị rách hoặc bị hỏng. Tinh dịch có thể thoát ra ngoài. Chất nonoxynol-9 có thể diệt được virus HIV trong phòng thí nghiệm nhưng một lượng nhỏ của chất này trong dung dịch bôi trơ n không thể diệt hết HIV trong tinh dịch bạn tình. Ngược lại chất nonoxynol-9 còn có thể gây ngứa và mẫn cảm cho thành ruột của bạn và gia tăng nguy cơ nhiễm HIV.

Hãy thực hiện tình dục an toàn.

(dịch từ Gayhealth.com)

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 6 bí mật về anal sex   

6 bí mật về anal sex
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang