Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

IndexPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

Tình yêu, an toàn tình dục & Aids

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Tình yêu, an toàn tình dục & Aids   3/10/2008, 11:19 am

Tình dục giữa hai bạn nam: Điều đó có thể thật tuyệt vời, lãng mạn, thống khoái và nóng bỏng nồng nàn. Chắc chắn tình dục đồng tính nam không có gì là nhơ nhớp, xấu xa cả, như đã có một số người đã lên án. Dầu sao đi nữa bạn cũng không nên quên rằng trong những cuộc giao tình đều có thể mang đến sự truyền nhiễm như bệnh lậu(gonorrhea), bệnh viêm gan(hepatitis), bệnh giang mai(syphilis) và SIDA(AIDS). Câu trả lời cho sự ngăn ngừa là "Safer Sex". Nghĩa là các bạn đồng tính nam khi yêu nhau nên luôn luôn xử dụng "Ấo Mưa" (bao dương vật) và dầu nhờn (chất bôi trơn) hoà tan trong nước được. Nên chú ý phẩm chất: chỉ nên mua bao dương vật có dấu chứng thực OK (seal of approval). Trong lúc người bạn tình ngậm dương vật mình thì không được bắn tinh trùng vào đối tượng và đừng để đối tượng bắn tinh trùng vào miệng mình (khi gần đến tột đỉnh, bạn có thể làm hiệu cho đối tượng biết, để các bạn có thể tránh được). Bởi vi trùng HI, thứ có thể hoạt hóa Sida(Aids), sẽ truyền nhiểm qua vật thể lỏng, đặt biệt trong máu và tinh trùng. Safer Sex rất bình thường và là điều hiển nhiên cho mọi người đồng tính nam, nhưng không nên vì thế mà bạn ngờ vực bạn tình mình hay cho rằng bạn mình mang vi trùng HI trong người, mà nghĩa là bạn tự mang trách nhiệm cho chính mình và người yêu, người bạn tình của mình!

Vâng, cả đồng tính nữ cũng có thể mang trong người vi trùng HI, tuy nhiên đồng tính nữ ít bị nguy hiểm thực tiễn như dị tính nữ. Nhưng, theo sự tìm hiểu phân tích thời nay, trong giao tình giữa hai người nữ với nhau cũng có thể đem đến những rủi ro thực tiễn: Dùng miệng chạm vào âm vật (oralsex) khi đối tượng có kinh nguyệt: máu kinh nguyệt có thể chứa đựng một liều độ cao vi trùng HI và tuyệt đối không được để chạm đến màng nhầy của miệng, âm đạo hoặc hậu môn. Hãy bảo vệ bạn và bạn gái của bạn.

Trao đổi đồ chơi tình dục (sex-toys): Đồ chơi tình dục và sự cọ xát mạnh có thể làm hại màng nhầy âm đạo và hậu môn. Vì vậy dildos, vibrator và những đồ chơi tình dục khác nên được giữ sạch, xát trùng, bao "áo mưa" (condom) vào trước rồi mới xử dụng. Khi bạn dùng ngón tay hoặc bàn tay vào âm đạo hay hậu môn người đối tượng, nên dùng bao tay cao su nếu tay bạn có vết thương. Phải để ý móng tay nên được cắt kỹ, đàng hoàng. Nến bạn giao tình với đàn ông, luôn luôn phải có bao dương vật! Và nên để ý đến phẩm chất và dấu chứng thực OK của bao dương vật. Nếu bạn hồ nghi không rõ rệt, thì nên nói chuyện với người yêu bạn trước!

theo comingouttoday.ch
chuyển dịch bởi vdt

<<<<<=Chữ ký của thành viên Mãi Còn Yêu=>>>>>>

Dù anh có chạy xa thiệt xa
Em vẫn theo có mình anh thoai!!!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang