Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

Trang ChínhPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

Chấp nhận con bạn là người đồng tính hoặc hoán tính

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Chấp nhận con bạn là người đồng tính hoặc hoán tính   3/10/2008, 12:15 pm

Biết được con mình là người đồng tính hoặc lưỡng tính có thể là một cú sốc. Điều quan trọng là thông cảm và chấp nhận.

Cách thức:

1. Nói chuyện với con bạn. Hãy tự hào vì chúng đã đủ tin tưởng để nói với bạn, bởi vì xã hội ngày nay không phải lúc nào cũng chấp nhận được sự khác biệt. Hãy có một đối thoại cởi mở mà cả hai đều có thể đặt ra câu hỏi và chia sẻ những băn khoăn. Nên nhớ, con của bạn có thể cũng cảm giác một chút bối rối và rất hồi hộp. Nên chú tâm vào thái độ không phán xét, thay vì kết tội, cho dù chủ đề có làm bạn không được thoải mái.

2. Nên nhớ đây đơn giản chỉ là con người của chúng, và cho dù bạn có hay không tin rằng khi sinh ra chúng đã như vậy, bạn vẫn muốn con mình cảm thấy đủ thoải mái để cảm giác rằng chúng có thể sống thật với bản thân khi ở bên bạn.

3. Cố gắng tìm hiểu về đồng tính để bạn có thể hiểu hơn về những suy nghĩ và cảm giác của con mình. Điều này cũng cho bạn vài chủ đề để trò chuyện với nhau.

4. Nếu con bạn có người yêu, khi bạn ngồi xuống nói chuyện với chúng, điều này có lẽ sẽ giúp bạn hiểu thêm về bản năng tính dục của con bạn.

5. Nếu bạn gặp khó khăn chấp nhận bản năng tính dục con mình, hãy thử tham gia những nhóm phụ huynh có con là đồng tính hoặc lưỡng tính để nói về cảm giác của bạn. Nói chuyện với chuyên gia cũng là một chọn lựa tốt.

6. Hãy làm người ủng hộ. Nếu bạn tỏ ra xấu hổ hay xem thường con mình, gia đình bạn có lẽ sẽ đồng thanh với thái độ của bạn. Hãy nuôi nấng sự chấp nhận bằng cách cho gia đình và bạn bè thấy rằng bạn tôn trọng và hiểu con mình. Ngay cả chỉ tỏ ra như bạn đang chấp nhận cũng có thể là một bước tích cực đến cái nhìn thoáng hơn và sự chấp nhận thật sự của bạn.

7. Hãy bình tĩnh. Không nên nổi giận hay nói với chúng rằng điều chúng "quyết định/chấp nhận" là sai hoặc bảo rằng đó chỉ là mốt nhất thời và nó sẽ qua đi. Nên nhớ con bạn có lẽ đã rất sợ hãi để nói với bạn, hay có cảm giác bạn sẽ từ chúng.

Vài lời khuyên:

+ Mặc dù có lẽ ban đầu sẽ gặp khó khăn, hãy nhớ con bạn vẫn là người trước giờ và đây chỉ là một phần khác của chúng.

+ Nếu đức tin của bạn ngăn cản vài khía cạnh đồng tính, hãy trò chuyện với con bạn vấn đề này đối với chúng sẽ như thế nào. Hãy chuẩn bị cho con bạn những kỳ thị chúng có thể phải đối diện trong cộng đồng tôn giáo, và cho chúng biết những chọn lựa sinh hoạt chúng có thể bị bắt buộc tuân theo (điều này có thể bao gồm không sinh hoạt tình dục, không lộ diện với công chúng, v.v. tùy theo tôn giáo con bạn). Nên hiểu rằng điều này có thể dẫn đến việc con bạn rời bỏ tôn giáo.

+ Con bạn là người biết hơn ai hết về việc chúng muốn ai và cảm thấy lôi cuốn với ai. Cho dù con bạn lộ diện ở tuổi khá muộn, không rơi vào những định kiến mà bạn có về những người đồng lưỡng hoán, hoặc ngày trước chúng đã từng để ý một người khác phái, điều này không có nghĩa con bạn hoàn toàn là người dị tính; không chấp nhận những gì chúng nói về thân phận bản thân có thể sẽ vĩnh viễn làm tổn hại quan hệ của bạn và con bạn.

+ Hãy nhận ra rằng con bạn đã phải trải qua một vật vã rất lớn. Che dấu thân phận đồng tính và đối diện sự kỳ thị đều có thể vô cùng khó khăn, nhất là những năm trung học. Hãy nhận thức những đau khổ mà chúng đã phải trải qua, và tự hào, ủng hộ về cái nghị lực để chúng chấp nhận bản thân mình.

Cảnh giác:

+ Làm con cái cảm thấy nhục nhã, dù vô ý, cũng có thể vĩnh viễn tổn hại quan hệ của bạn.

+ Đừng cố gắng thay đổi bản năng tính dục con bạn vì điều đó sẽ không bao giờ xảy ra. Hãy chấp nhận con người của chúng.

+ Không nên nhiếc móc con bạn về những nguy hiểm mà người đồng và lưỡng tính phải đối diện trong xã hội do sự kỳ thị. Con bạn có lẽ đã biết ít nhiều từ kinh nghiệm bản thân, nhiếc móc chúng về điều này chỉ làm chúng cảm thấy khó chịu hơn.

<<<<<=Chữ ký của thành viên Mãi Còn Yêu=>>>>>>

Dù anh có chạy xa thiệt xa
Em vẫn theo có mình anh thoai!!!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang