Mãi còn yêu
Hiện nay MCY đã tích hợp Vietkey. Nên khi đăng nhập các bạn hãy nhấn F9 để tắt Vietkey trước. Sau khi đăng nhập thành công thì nhấn lại F9 để bắt đầu post bài có dấu tiếng Việt.

Cảm ơn các bạn đã ghé wa Mãi Còn Yêu!!!!
Mãi còn yêu

Mãi mãi một tình yêu!!! Anh và em!!!

Trang ChínhPortalCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập
* Rất vui được đón bạn đến với diễn đàn http://maiconyeu.withme.us
* Chúng ta đang bắt đầu thử nghiệm thêm trang phim đấy. Chúc các bạn có những giây phút thật sự thư giản bên những thước phim hay.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
Top posters
kevinronald (3285)

ngongcuong (2306)

nbt123 (1147)

Poka (779)

matmotmi (484)

lucky_boy_91 (360)

bO_sMilE (201)

boynude_90dn (167)

lovelyrosa32 (153)

katasocola (141)

Share | 

Nhận dạng định hướng tình dục của người đồng tính

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ngongcuong
Nam Thi
Nam Thi

Bài gửiTiêu đề: Nhận dạng định hướng tình dục của người đồng tính   3/10/2008, 12:23 pm

Quá trình nhận dạng định hướng tình dục của người đồng tính luyến ái có thể sẽ phải trải qua nhiều giai đoạn. Thông thường, họ không chấp nhận xu hướng tình dục đồng giới ngay khi có những dấu hiệu đầu tiên, mà đó còn là một quá trình kiểm nghiệm lâu dài.

Giai đoạn thứ nhất: Sự nhận dạng chưa rõ ràng.
Trong giai đoạn này, người đồng tính đã có thể nhận thấy những dấu hiệu khác so với những người bạn cùng lứa. Một vài nam đồng tính thích gần gũi, nảy sinh tình cảm với các bạn cùng giới. Ở lứa tuổi thanh niên, tình cảm của họ dành cho các bạn đồng giới thể hiện rõ ràng hơn, và họ tự nhận thấy thứ tình cảm này không đơn thuần là tình cảm bạn bè. Nhiều bạn có bạn tình là người khác giới nhưng họ lại tự cảm thấy không có đam mê với những người này, không muốn thể hiện tình cảm nồng nàn thường thấy ở những đôi yêu nhau như ôm hôn, gần gũi động chạm và đặc biệt không có nhu cầu tình dục. Giai đoạn này có thể sẽ là một thử thách lớn với nhiều người đồng tính, họ thường có tâm trạng lo lắng, sợ hãi về sự khác biệt của mình so với bạn bè, và không dám thừa nhận mình là người đồng tính.

Giai đoạn hai: Người đồng tính đã có thể xác định rõ hơn về xu hướng tình dục của mình. Họ đã có thể phân biệt được tình cảm của mình với những người cùng giới và gọi tên được tình cảm của mình là tình yêu hay ham muốn tình dục. Tuy nhiên, họ cũng chưa thể chấp nhận tình cảm của mình. Có người cảm thấy ghê tởm và tự đổ lỗi cho chính bản thân mình khi nhận ra xu hướng tình cảm của mình.

Giai đoạn ba: Người đồng tính xác định rõ ràng định hướng tình dục với người cùng giới. Tuy nhiên do nhiều yếu tố, ví dụ như văn hoá cho rằng những người đồng tính là người bị bệnh, quan điểm kỳ thị của xã hội, chưa coi tình dục đồng giới cũng là một xu hướng tình dục bình thường của con người…, nên bản thân người đồng tính không dám công khai xu hướng tình dục của mình. Thậm chí có người che giấu bằng cách vẫn lập gia đình và có con như bình thường nhưng họ vẫn “lén lút” duy trì mối quan hệ với một người bạn tình cùng giới. Với người vợ (chồng), họ chỉ cố gắng làm tròn trách nhiệm. Chỉ khi ở bên người tình đồng giới, họ mới nhận được sự chia sẻ, một thứ tình cảm đặc biệt và sự thoả mãn khi được gần gũi thể xác cũng như nhu cầu tình dục. Người đồng tính mong muốn có một môi trường để thổ lộ những tâm sự khó chia sẻ với những người khác, được là chính mình, không mặc cảm và có thể công khai xu hướng tình dục “đặc biệt” của mình. Vì vậy họ thường tìm đến những câu lạc bộ đồng tính, quán bar, “dịch vụ dành cho đàn ông”…

Với những người dị tính luyến ái (yêu người khác giới), việc xác định xu hướng tình dục của họ thật dễ dàng và được xã hội chấp nhận như một sự hiển nhiên. Còn với những người đồng tính luyến ái, quá trình để họ tự xác định xu hướng tình dục của mình thật không đơn giản chút nào. Thậm chí với một số người chính bản thân họ cảm thấy tội lỗi khi phát hiện ra xu hướng tình dục của mình không giống với những người xung quanh. Điều này khiến cho họ không dám công khai thừa nhận định hướng tình dục mà họ nhận ra. Có người đã không chịu nổi áp lực từ phía xã hội, họ cảm thấy bế tắc và tìm đến cái chết để tự giải thoát bản thân. Phần lớn nguyên nhân là do họ lo sợ sự kỳ thị, xa lánh của người thân, bạn bè chê cười, mọi người coi thường, giễu cợt…

Hương Giang

<<<<<=Chữ ký của thành viên Mãi Còn Yêu=>>>>>>

Dù anh có chạy xa thiệt xa
Em vẫn theo có mình anh thoai!!!!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang